- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 21 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“แรมโบ้อีสาน”เข้าทำเนียบรับงานประสานม็อบพร้อมลุยโต้การเมือง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/11117-300x326.jpg)
เมื่อวันที่ 4 ต.ค. นายสุภรณ์ อัตถาวงศ์ กรรมการผู้ช่วยรัฐมนตรี ซึ่งได้รับมอบหมายให้อยู่ในบังคับบัญชาของนายกรัฐมนตรี ได้เดินทางมายังทำเนียบรัฐบาลพร้อมพูดคุยกับบรรดาผู้สื่อข่าวอย่างเป็นกันเอง โดยนายสุภรณ์ระบุว่า ได้รับมอบหมายให้มาช่วยงานที่ศูนย์รับเรื่องราวร้องทุกข์ทำเนียบรัฐบาล เพื่อดูแลเกี่ยวกับงานด้านความเดือดร้อนของประชาชน โดยจะคอยเป็นคนรับหนังสือจากพี่น้องประชาชนหลายๆกลุ่มที่เดินทางมายื่นหนังสือร้องเรียนหรือขอความเป็นธรรมต่อรัฐบาล เชื่อว่างานดังกล่าวเป็นงานที่หนักพอสมควร เพราะในแต่ละวันมีผู้ที่มายื่นจำนวนมากและหลายกลุ่ม นอกจากนี้ยังได้รับมอบหมายให้ช่วยชี้แจงประเด็นทางการเมือง เสริมงานของโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรีในบางโอกาส อีกทางหนึ่งด้วย
You must be logged in to post a comment Login