- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 22 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“เต้” นำ “เฟิร์น” ลุยหาเสียงตลาดโรมัน-วัดเทียนดัด-ขุนแผน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/1570318953286-300x199.jpg)
นายมงคลกิตติ์ สุขสินธารานนท์ ส.ส.บัญชีรายชื่อ และหัวหน้าพรรคไทยศรีวิไลย์ ในฐานะฝ่ายค้านอิสระ กล่าวถึงการลงพื้นที่ช่วย น.ส.ปริมปรางค์ แสงสว่าง ผู้สมัคร ส.ส. นครปฐม เขต 5 ของพรรคว่า วันนี้ (5 ต.ค.) ตนและแกนนำพรรค ได้แก่ น.ส.ภคอร จันทรคณา ว่าที่รองหัวหน้าพรรค นางสรกฤช จันทรคณา ว่าที่โฆษกพรรค นายจำรูญศักดิ์ จันทรมัย รองเลขาธิการพรรค นายอภิรักษ์ อินดี ว่าที่รองโฆษกพรรค พร้อมทีมงาน ได้ลงพื้นที่ตลาดโรมัน-ตลาดเทียนดัด ซึ่งในจุดนี้ได้พบกับ ส.ส. จากพรรคอนาคตใหม่มาช่วยผู้สมัครของตนจำนวนมาก อีกทั้งมีพี่น้องประชาชนในพื้นที่จำนวนมากมาร่วมเซลฟี่กับตน ซึ่งประชาชนส่วนใหญ่รู้จัก ชอบการทำหน้าที่ในสภา ทราบว่าเราเป็นฝ่ายค้านอิสระที่ค้านถึงพริกถึงขิงกับเรื่องที่เป็นประโยชน์กับบ้านเมืองแบบกัดไม่ปล่อย อาทิ สอบการตีกอล์ฟในเวลาราชการของปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม การยับยั้งการจัดซื้อเครื่องบิน 1.56 แสนล้านบาท ตรวจสอบโรงงานน้ำตาล 11 โรงที่ตั้งในพื้นที่สีเขียว สอบอาหารกลางวันนักเรียน สอบการแย่งงานอาชีพขับรถสามล้อของคนต่างด้าวในพื้นที่ อ.แม่สอด จ.ตาก
ต่อจากนั้นมุ่งไปที่ตลาดขุนแผน อ.สามพราน จ.นครปฐม เพื่อช่วยผู้สมัครหาเสียงขอคะแนนประชาชนเพิ่มเสียงฝ่ายค้านอิสระ เพื่อที่จะทำหน้าที่ปกป้องผลประโยชน์ของประชาชน
เมื่อผู้สื่อข่าวถามกรณีมีข้าราชการตั้งแต่ปลัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม (ทส.) อธิบดี พร้อมข้าราชการ ทส. นำทีมโดยนายวราวุธ ศิลปอาชา รัฐมนตรีว่าการกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม และแกนนำพรรคชาติไทยพัฒนา มาลงพื้นที่รณรงค์ลดการใช้ถุงพลาสติกที่ตลาดน้ำดอนหวาย ต.บางระทึก อ.สามพราน จ.นครปฐม ว่าทำได้ไหมถ้านำข้าราชการมาในวันหยุดช่วยกระตุ้นหาเสียงให้ผู้สมัคร ส.ส. พรรคตัวเองทางอ้อม นายมงคลกิตติ์ตอบว่า ทำไม่ได้ ข้าราชการที่มาต้องถูกตั้งกรรมการสอบวินัย ใช้งบราชการ รถหลวง เบี้ยเลี้ยง คนพามาก็ต้องโดนสอบด้วย ทำไมต้องมารณรงค์ลดการใช้ถุงพลาสติกในพื้นที่หาเสียงของผู้สมัครพรรคของตน ทำไมไม่ไปใน กทม. หรือนนทบุรี หรือจังหวัดอื่นๆ ทั้งที่ประเทศไทยมี 878 อำเภอ ทำไมต้องมารณรงค์ที่อำเภอสามพรานด้วย อำเภออื่นไม่มีเหรอ แสดงว่ามีการวางแผนมาอย่างดี น่าผิดสังเกต
You must be logged in to post a comment Login