- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 25 mins ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 24 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
“เผือก-ต้นหอม”นำทีมเหล่าวายร้ายวิ่งฉลองครบรอบ80ปีแบทแมนตำนานแห่งอัศวินแห่งรัตติกาล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/29-300x200.jpg)
พัทยาสั่นสะท้าน!! เมื่อเหล่าคนรักแบทแมน ตำนานแห่งอัศวินแห่งรัตติกาล มารวมตัวกันกว่า 3 พันคน เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งของงานBatman Run Series ที่จัดขึ้นพร้อมกันทั่วโลกโดยงานนี้ นัสวีร์ ตันติจิรสกุลบอสใหญ่แห่งพีน่ากรุ๊ปผู้ถือลิขสิทธิ์ร้าน DC Superhero Store ในประเทศไทย เป็นเจ้าภาพร่วมกับการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย เมืองพัทยา สมาคมท่องเที่ยวเมืองพัทยา และศูนย์การค้าเทอร์มินอล 21 จัดงาน Batman Pattaya Night Runกิจกรรมเดิน-วิ่งบนชายหาดพัทยา เพื่อร่วมส่งเสริมการท่องเที่ยวของเมืองพัทยา เมื่อค่ำคืนวันเสาร์ที่ 21 กันยายนที่ผ่านมา ณ ศูนย์การค้าเทอร์มินอล 21 พัทยา ท่ามกลางสายฝนที่ตกลงมาอย่างไม่ขาดสาย
งานนี้แบ่งนักวิ่งออกเป็น 3 ทีม ได้แก่ #TeamBatman นำทีมโดยแบทแมนทั้ง 3 เวอร์ชั่น ทั้ง Batman the dark knight rises, Batman forever และ Batman N 52 ตามมาด้วย #TeamTheJokerที่ได้ดีเจเผือกแต่งตัวจัดเต็มเป็น Joker ครั้งแรกในชีวิต ปิดท้ายด้วย #TeamHarleyQuinnที่มีดีเจต้มหอมเป็นหัวหน้าทีมสาวสุดแซบ ทำให้งานวิ่งครั้งนี้คึกคักไปด้วยคนรักแบทแมน โจ๊กเกอร์ และฮารีย์ ควินท์ทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ ก่อนปล่อยตัวยังมีการประกวดชุดแฟนซีภายใต้ Concept “ALWAYS BATMAN”ที่แต่ละคนจัดหนัก จัดเต็ม โชว์ความสามารถกันอย่างเต็มที่ แบบไม่มีใครยอมใคร มาถึงช่วงสำคัญนาทีปล่อยตัวนักวิ่งทั้ง 3 กิโลเมตร และ 6 กิโลเมตร ทุกคนต่างพร้อมใจวิ่งทะยานวิ่งสู่ชายหาดพัทยา ท่ามกลางสายฝนที่ตกมาเป็นระลอก แต่เหล่าสาวกแบทแมนก็ไม่ยอมถอย พร้อมวิ่งเข้าสู่เส้นชัยกันอย่างสนุกสนาน
You must be logged in to post a comment Login