- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
“วิริยะประกันภัย” สนับสนุนการปฏิบัติงานเจ้าหน้าที่พิทักษ์ป่าดงพญาเย็น-เขาใหญ่
นายวิชัย พรลีแสงสุวรรณ ผู้อำนวยการส่วนอุทยานแห่งชาติ สำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 1 พร้อมด้วยนายไพรัตน์ อินทร์ปัญญา ปลัดอำเภอปากช่อง และนายสุพจน์ สาธิตภิญโญ ตัวแทนกลุ่มจิตอาสาเรารักเขาใหญ่ ร่วมรับมอบประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลจำนวน 449 ทุน รวมทุนประกันทั้งสิ้น 44.9 ล้านบาท จากบริษัท วิริยะประกันภัย จำกัด (มหาชน) โดยมี น.ส.กานดา วัฒนายิ่งสมสุข ที่ปรึกษาฝ่ายการตลาด เป็นผู้แทนมอบ เพื่อให้ความคุ้มครองแก่เจ้าหน้าที่พิทักษ์ป่าจำนวน 449 นาย
นอกจากนี้บริษัทยังได้มอบอุปกรณ์และเครื่องอุปโภค-บริโภค ประกอบด้วย เป้ทหารอเมริกัน 450 ใบ รองเท้าเดินป่า 500 คู่ กางเกงใน 500 ตัว ปลากระป๋อง 2,500 กระป๋อง พร้อมด้วยหม้อสนาม พลั่วเหล็กของทหารอเมริกัน เพื่อใช้ในการปฏิบัติภารกิจลาดตระเวนของเจ้าหน้าที่พิทักษ์ป่าในพื้นที่ผืนป่าดงพญาเย็น-เขาใหญ่ ซึ่งครอบคลุมอุทยานแห่งชาติ 4 แห่ง ได้แก่ อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ อุทยานแห่งชาติตาพระยา อุทยานแห่งชาติทับลาน และอุทยานแห่งชาติปางสีดา
You must be logged in to post a comment Login