- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 4 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
เคทีซีเปิดบ้านต้อนรับพีดับบลิวซีทำ Global Research โชว์วิสัยทัศน์ด้านการพัฒนาที่ยั่งยืน
นายระเฑียร ศรีมงคล ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร “เคทีซี” หรือบริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน) ร่วมแลกเปลี่ยนวิสัยทัศน์มุมมองรวมถึงทิศทางและความท้าทายในการนำเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (Sustainable Development Goals–SDGs) มาผนวกกับการดำเนินธุรกิจเพื่อนำพาให้บริษัทเติบโตอย่างยั่งยืน โดยเคทีซีเป็น 1 ใน 4 บริษัทชั้นนำที่ได้รับคัดเลือกให้ร่วมแสดงความคิดเห็นในงานวิจัยระดับโลก (the 2019 Global SDG Challenge) ซึ่งจัดโดยบริษัท ไพร้ซวอเตอร์เฮาส์คูเปอร์ส คอนซัลติ้ง จำกัด หรือพีดับบลิวซี โดยนายชุติเดช ชยุติ รองประธานเจ้าหน้าที่บริหารอาวุโส – คอร์ปอเรท ไฟแนนซ์ “เคทีซี” ร่วมให้เกียรติต้อนรับคณะผู้บริหารของพีดับบลิวซี มร.คริสโตเฟอร์ สุรเดชวิบูลย์ และ น.ส.กุลวัลย์ สุพีสุนทร ณ ห้องประชุมเคทีซี ชั้น 23 อาคารสมัชชาวาณิช 2 ถนนสุขุมวิท เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login