- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 4 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
“ป๊อป-อัศวิน”ทายาทหมอเทวดา แจกยาสมุนไพรผู้ป่วยมะเร็ง พร้อมเตรียมจัดงานคืนคุณแผ่นดิน ร่วมกับ “แอ๊ด คาราบาว”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/20191011_143949-300x145.jpg)
“คุณป๊อป-อัศวิน ทองประเสริฐ” ทายาท หมอยาสมุนไพรชื่อดัง “นายแพทย์สมหมาย ทองประเสริฐ” ร่วมทำบุญถวายเพลพระ และทำพิธีไถ่ชีวิตโคกระบือเพื่อเป็นกุศลให้แก่นายแพทย์สมหมาย ทองประเสริฐ ณ วัดสังฆราชาวาส จ.สิงห์บุรี เมื่อวันที่ 11 ต.ค.62 ที่ผ่านมา โดยมี “ครูสลา คุณวุฒิ” นักแต่งเพลงลูกทุ่งชื่อดัง ร่วมทั้งศิลปินนักแสดงจากสังกัดต่างๆ อาทิ บอส โตนนท์ / ฟิล์ม ฉัตรดาว ฯลฯ เข้าร่วมในการทำบุญในครั้งนี้
หลังจากพิธีทำบุญเสร็จสิ้น มีประชาชนจำนวนมากจากหลายจังหวัด ซึ่งความศรัทธาในตัวยาของอดีตหมอเทวดา“นายแพทย์สมหมาย ทองประเสริฐ” มารับการแจกยาในวันนี้ พร้อมทั้งคุณป๊อป-อัศวิน ยังได้พาคณะสื่อมวลชน เยี่ยมชม “โรงงานทองประเสริฐโอสถ”ซึ่งนอกจากจะเป็นโรงงานผลิตยาสมุนไพรแล้ว ยังจัดว่าเป็นโรงงานที่มีภาพถ่ายโบราณอันทรงคุณค่าสะสมไว้มากมาย โดยคุณป๊อป-อัศวิน ได้มีการแถลงข่าวเปิดใจว่าจะนำภาพที่ตัวเองสะสมไว้ มอบให้เป็นมรดกของแผ่นดิน และส่วนหนึ่งจะนำไปประมูลสร้างโรงพยาบาลรวมถึงตำรับยาสมุนไพรก็จะมอบให้กับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง นำไปผลิตเป็นยารักษาโรคให้ประชาชนต่อไป
โดยในวันที่ 21 ตุลาคม 2562 นี้ จะเป็นอีกหนึ่งวัน ที่คุณป๊อป-อัศวิน จะจัดงานรำลึกครบรอบ 6 ปี แห่งการจากไปของนายแพทย์สมหมาย ทองประเสริฐ โดยภายในงานคุณอัศวินจะแจกยาสมุนไพรให้กับผู้ป่วยที่มีความหวังว่าจะหายจากโรคมะเร็งด้วยตัวยาของหมอสมหมาย พร้อมทั้งงานนี้จะมีการบริจาคเงินสร้างโรงพยาบาลร่วมกับ “คุณยืนยง โอภากุล”หรือ “แอ๊ด คาราบาว” เป็นการคืนสมบัติชาติให้กับแผ่นดิน โดยช่วงกลางคืนจะมีวงดนตรีคาราบาวให้ชมกันแบบเต็มวง
You must be logged in to post a comment Login