- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 4 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
ยูเมะพลัส “ให้น้องวางใจ…ง่ายทุกฝัน” ณ โรงเรียนบ้านหนองคัน จ. เพชรบูรณ์
มร. ฮิโตชิ โยโกฮามา ประธานกรรมการและประธานเจ้าหน้าที่บริหาร และคณะผู้บริหาร บมจ. อีซี่บาย พร้อมด้วยพนักงานร่วมกับชมรมอาสาพัฒนาสุข มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม ร่วมมือร่วมใจช่วยกันต่อยอดสร้างการเรียนรู้นอกห้องเรียนแก่น้องๆ โรงเรียน บ้านหนองคัน อ. หล่มสัก จ. เพชรบูรณ์ ภายใต้กิจกรรม ยูเมะพลัส “ให้น้องวางใจ…ง่ายทุกฝัน” โดยคุณไพฑูรย์ ขันบุญ ผู้อานวยการโรงเรียนบ้านหนองคัน เป็นตัวแทนโรงเรียนในการรับมอบอุปกรณ์การเรียนการสอน อุปกรณ์กีฬา ชุดคอมพิวเตอร์ เครื่องสนามเด็กเล่น ชุดเครื่องยาสามัญ พันธุ์พืช และพันธุ์ปศุสัตว์ พร้อมเลี้ยงอาหารกลางวันแก่น้องๆ บ้านหนองคัน
ซึ่งกิจกรรมนี้ น้องๆ นักเรียนจะได้มีโอกาสในการเรียนรู้การทาเกษตรพอเพียงอย่างยั่งยืน โดยมีชมรมอาสาพัฒนาสุข มาร่วมให้ความรู้การทาการเกษตรที่ถูกต้อง เพื่อให้น้องๆ นักเรียนได้ส่งต่อความรู้นาไปต่อยอดเพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตของตน คนในชุมชน และสามารถนาไปต่อยอดประกอบอาชีพต่อไปในอนาคต โดยบริษัทฯ เชื่อมั่นว่า การให้ความรู้ในการทาเกษตรพอเพียงอย่างยั่งยืนนั้น เป็นการศึกษานอกห้องเรียนอย่างหนึ่งที่มีประสิทธิภาพ ซึ่งกิจกรรมนี้เป็นอีกหนึ่งกิจกรรมเพื่อสังคมของอีซี่บายที่ช่วยพัฒนาโรงเรียนและคุณภาพชีวิตนักเรียนในพื้นที่ห่างไกลอย่างยั่งยืน
You must be logged in to post a comment Login