- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 6 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
PTT International Trading (PTTT) ครบรอบ 30 ปี มุ่งมั่นพัฒนาอย่างไม่หยุดยั้ง
นายอรรถพล ฤกษ์พิบูลย์ ประธานเจ้าหน้าที่ปฏิบัติการกลุ่มธุรกิจปิโตรเลียมขั้นปลาย และนายดิษทัต ปันยารชุน รองกรรมการผู้จัดการใหญ่หน่วยธุรกิจการค้าระหว่างประเทศ บริษัท ปตท. จํากัด (มหาชน) พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูง ปตท. ให้เกียรติเข้าร่วมงาน 30th Anniversary PTT International Trading โดยมี นางสาวศุภศจี ห้องสินหลาก กรรมการผู้จัดการ PTTT ให้การต้อนรับ ณ สาธารณรัฐสิงคโปร์ ทั้งนี้ ตลอดระยะเวลา 30 ปีที่ผ่าน PTTTดำเนินธุรกิจมาด้วยความมั่นคงและแข็งแกร่ง จนเติบโตเป็นบริษัทการค้าระหว่างประเทศครบวงจร ดำเนินธุรกิจทั้งการซื้อขายน้ำมันดิบ น้ำมันสำเร็จรูป ผลิตภัณฑ์ปิโตรเคมีต่างๆ และก๊าซธรรมชาติเหลว (Liquefied Natural Gas – LNG) รวมทั้งการจัดหาและบริหารเรือขนส่งระหว่างประเทศ โดยมีระบบควบคุมความเสี่ยงและบริหารความเสี่ยงราคาที่มีประสิทธิภาพในระดับสากล มุ่งขยายเครือข่ายการค้าระหว่างประเทศ เพื่อสร้างพลังร่วมและขับเคลื่อนธุรกิจให้เติบโตต่อไป
You must be logged in to post a comment Login