- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
รมต.กระทรวงดิจิทัลฯเปิดบ้านต้อนรับหอการค้าอเมริกาฯ
เมื่อเร็วๆ นี้กระทรวงดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคม (Ministry of Digital Economy and Society) โดยนายพุทธิพงษ์ ปุณณกันต์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคม ต้อนรับหอการค้าอเมริกันในประเทศไทย (The American Chamber of Commerce in Thailand: AMCHAM) เข้าเยี่ยมคารวะและพบปะเสวนา นำโดย นางไฮดี้ แกลแลนท์, ผู้อำนวยการบริหาร, หอการค้าอเมริกันในประเทศไทย พร้อมด้วยคณะกรรมการเศรษฐกิจดิจิทัล ประกอบด้วย นายปีเตอร์ ฟิชบาช, ประธาน, บริษัท ไอเอสเอ็ม เทคโนโลยี จำกัด นายทอมวิชย์ ชาญสรรค์, ผู้อำนวยการฝ่ายรัฐกิจสัมพันธ์, หอการค้าอเมริกันในประเทศไทย และนางวลีพร สายะสิต ผู้อำนวยการฝ่ายสื่อสารองค์กร บริษัท ที.ซี.ซี. เทคโนโลยี จำกัด (ทีซีซีเทค) โดยการเสวนาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในครั้งนี้มุ่งเน้นไปที่การหารือนโยบายใหม่ที่เป็นภารกิจเร่งด่วนของกระทรวงฯ รวมถึงประเด็นกฎหมายความมั่นคงปลอดภัยทางไซเบอร์ และการบังคับใช้ พ.ร.บ.คุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล ฯลฯ
ทั้งนี้ บรรยากาศการเสวนาเป็นไปอย่างราบรื่นและได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นจาก นายพุทธิพงษ์ ปุณณกันต์ รวมถึงนายเอกสิทธิ์ คุณานันทกุล เลขานุการ รมว. กระทรวงฯ ,นางวรรณพร เทพหัสดิน ณ อยุธยา รองปลัดกระทรวง สำนักงานปลัดกระทรวง, นายขจิต สุขุม ผู้ตรวจราชการกระทรวงฯ และ นางปิยนุช วุฒิสอนเลขาธิการคณะกรรมการดิจิทัลฯ ณ ห้องประชุม MDES2 ชั้น 9 กระทรวงดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคม
You must be logged in to post a comment Login