- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 6 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
เปิดโครงการแบรนด์ “#พลังเลือดใหม่ ต่อพลังชีวิต”
ศาสตราจารย์กิตติคุณนายแพทย์ชัยเวช นุชประยูร ผู้ช่วยเลขาธิการสภากาชาดไทยและรักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย นางมธุวลี สถิตยุทธการ ผู้อำนวยการฝ่ายองค์กรสัมพันธ์ บริษัท แบรนด์ ซันโทรี่ (ประเทศไทย) จำกัดผู้ผลิตแบรนด์ซุปไก่สกัด แถลงข่าวเปิดโครงการแบรนด์ “#พลังเลือดใหม่ ต่อพลังชีวิต ความภูมิใจของการให้ชีวิต” ปีที่ 19 เพื่อรณรงค์และเชิญชวนน้องๆ นิสิต นักศึกษา ร่วมใจบริจาคโลหิตเพื่อให้มีโลหิตสำรองเพียงพอต่อความต้องการ โดยตั้งเป้าหมายโลหิตที่ได้รับบริจาคในโครงการปีนี้จำนวน 70,000 ยูนิต โดยมี บอย – ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์ นางสาวปิยนันท์ คุ้มครอง ร่วมงานแถลงข่าวดังกล่าว ณ ห้องจุมภฏ 1-3 ชั้น 9 อาคารเฉลิมพระเกียรติบรมราชินีนาถ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย
You must be logged in to post a comment Login