- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 14 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ทัพเจ็ตสกี 9 แชมป์โลกกลับถึงไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/S__12656647-300x200.jpg)
ทัพเจ็ตสกีทีมชาติไทยชุด 9 แชมป์โลกศึก “การบินไทย “เจ็ตสกี เวิลด์ ไฟนอล 2019” ที่สหรัฐฯ กลับถึงไทยแล้วท่ามกลางการต้อนรับของนายสนิท วรปัญญา นายกสมาคมเจ็ตสกีฯ และแฟนๆที่สนามบินสุวรรณภูมิเมื่อวันที่ 18 ต.ค.
นายสนิท วรปัญญา นายกสมาคมเจ็ตสกีแห่งประเทศไทยให้การต้อนรับนักเจ็ตสกีทีมชาติไทยชุดทำศึก “การบินไทย “เจ็ตสกี เวิลด์ ไฟนอล 2019” ที่เมืองเลค ฮาวาซู รัฐแอริโซน่า ประเทศสหรัฐ ระหว่างวันที่ 5-13 ตุลาคม หลังจากเดินทางกลับถึงประเทศไทย ที่สนามบินสุวรรณภูมิ ด้วยเที่ยวบิน บีอาร์ 211 ถึงสนามบินสุวรรณภูมิวันที่ 18 ตุลาคม เวลา 11.10 น.
ทัพนักกีฬาชุดนี้ถือว่าเป็นชุดที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดในประวัติศาสตร์ของทีมชาติไทยในศึกเวิลด์ ไฟนอล เมื่อคว้าแชมป์โลกได้ถึง 9 รุ่น รวมทั้งรองแชมป์ 11 รุ่นและอันดับ 3 อีก 6 รุ่น จากจำนวนนักเจ็ตสกีไทยที่ร่วมแข่งขันน้อยที่สุดในรอบหลายๆปี โดยทีมชุดนี้ได้ 9 แชมป์โลกเท่าชุดเมื่อปีที่แล้ว แต่ได้รองแชมป์ถึง 11 รุ่นมากกว่าเดิม 2 รุ่น รวมทั้งยังได้แชมป์ในระดับมืออาชีพมากกว่าเดิม
นายสนิท พูดถึงผลงานในปีนี้ว่า “ปีนี้วงการเจ็ตสกีไทยก้าวไปข้างหน้าได้อีกขึ้น แม้จะได้มา 9 แชมป์โลกเมื่อปีที่แล้ว แต่ถ้าดูในรุ่นที่ได้เป็นรุ่นระดับมืออาชีพที่แย่งแชมป์จากนักแข่งระดับโลกได้หลายรุ่น รวมทั้งยังได้รองแชมป์โลกมากกว่าเดิม”
“ที่สำคัญคือปีนี้เป็นอีกปีที่นักกีฬาหน้าใหม่ที่เพิ่งเข้าแข่งขันครั้งแรก็สามารถคว้าแชมป์โลกมาได้เลยไม่ว่าจะเป็น นายภาณุพันธุ์ ดิษฐี, สหรัฐ งามสมมิตร หรือแม้กระทั่ง อรพรรณ ธีรพัฒน์พาณิชย์ ก็ปลดล็อกคว้าแชมป์โลกได้ทีเดียว 2 แชมป์ในปีเดียว”
“ผมอยากขอบคุณในความพยายามของนักกีฬาทุกคน และถ้ายังรักษาระเบียบวินัย หมั่นฝึกซ้อมได้แบบนี้ วงการเจ็ตสกีไทยจะยิ่งใหญ่กว่านี้แน่นอน”
“รวมทั้งขอบคุณทุกฝ่ายที่มีส่วนเกี่ยวข้อง ทีมงานของนักกีฬาทุกคน คุณวิรัตน์ ทองใบเพชร เลขาธิการสมาคมกีฬาเจ็ตสกีฯ คุณปิยะศิริ วัฒนวรางกูร อุปนายกฯที่รับหน้าที่เป็นผู้จัดการทีมชุดนี้ และตัวแทนจากการกีฬาแห่งประเทศไทยที่ไปให้กำลังใจถึงขอบสนาม”
You must be logged in to post a comment Login