- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 10 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ลิ้มลอง “บลู ฟิน ทูน่า” พร้อมหลากหลายเมนูต้นตำรับ ในเทศกาลอาหารญี่ปุ่น ณ โกจิ คิทเช่น + บาร์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/BMMQP-Japanese-Cuisi_191020_0003-300x220.jpg)
โกจิ คิทเช่น + บาร์ ห้องอาหารบุฟเฟ่ต์นานาชาติในบรรยากาศทันสมัย ณ โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค โรงแรมสุดหรูที่ใหญ่ที่สุดกลางกรุงเทพมหานคร นำเสนอช่วงเวลาสุดพิเศษ 10 วัน นำวัตถุดิบชั้นดีจากแหล่งผลิตสำคัญของญี่ปุ่นมาเปิด “เทศกาลอาหารญี่ปุ่น” รังสรรค์เมนูญี่ปุ่นแท้ ๆ ให้ได้อร่อยกันอย่างจุใจ พระเอกของงานอยู่ที่ บลู ฟิน ทูน่า (Blue Fin Tuna) ขนาด 40 กิโลกรัม มาจาก ฟาร์มเลี้ยงที่มีประสบการณ์ยาวนานกว่า 30 ปี ซึ่งเป็นปลาคุณภาพดีได้มาตรฐาน มาเสิร์ฟในเมนูซาชิมิและซูชิ พร้อมทั้งปลาแซลมอน ปลาฮามาจิ ครีบปลาตาเดียว หอยเชลล์ฮอกไกโด กุ้งโบตัน ปลาไหลทะเลญี่ปุ่น และปลาหมึก เพียงเคาน์เตอร์แรกก็สมใจคนที่ชื่นชอบอาหารญี่ปุ่นกันแล้ว
สำหรับคนชอบชาบูชาบู ห้องอาหารก็ได้เตรียม เนื้อวากิวญี่ปุ่นเกรด A4 (Targeting Japanese Wagyu Marble A4) ที่มีไขมันแทรกเป็นลายหินอ่อน ส่งตรงมา ให้สัมผัสความนุ่ม ส่วนคนที่ไม่บริโภค เนื้อวัว มีหมูคุโรบุตะเกรดพรีเมี่ยมไว้บริการ ถ้าหากชอบแบบย่าง มีสเตชั่นเทปันยากิ ให้เลือกรับประทาน ทั้ง สเต็กเนื้อ ปลาแซลมอน และหมูคุโรบุตะ
ด้านอาหารทอดอันเลื่องชื่อลือนามของญี่ปุ่น มีทั้ง เทมปุระ (Tempura) กุ้ง ผัก ปลาเงิน ชุบแป้งทอด และคูชิคัตสึ (Kushikatsu) อาหารสารพัดชนิดเสียบไม้ก่อนนำไปทอด รับประทานง่ายและคุ้นลิ้นคนไทย อีกทั้งยังมี ทงคัตสึ ราเมน (Tonkotsu Ramen) อาหารเส้นในน้ำซุปสีขาวข้นรสชาติเข้ม ซดกันร้อน ๆ ตามวิถีชาวอาทิตย์อุทัย
และไม่ควรพลาดของหวานสไตล์ญี่ปุ่น ได้แก่ ไทยาคิ (Taiyaki) ขนมอบรูปปลาไส้ถั่วแดง บานานา ช็อคโกแลต (Banana Chocolate) ช็อคโกแลตกล้วยหอมแบบญี่ปุ่น โลลี่ป๊อปรสผลไม้ (Assorts Fruit Lollypop) วาราบิ โมจิ (Warabi Mochi) ชีสเค้กสไตล์ญี่ปุ่น และไอศกรีม ซอฟต์เสิร์ฟ รสชาเขียว นับเป็นการปิดมื้ออร่อยอย่างน่าประทับใจ
“เทศกาลอาหารญี่ปุ่น” นี้ มีเพียง 10 วันเท่านั้น โดยท่านจะได้ลิ้มรสบุฟเฟ่ต์นานาชาติที่มีอยู่เป็นประจำ รวมกับอาหารญี่ปุ่นเมนูพิเศษในราคาบุฟเฟ่ต์มื้อค่ำสำหรับวันอาทิตย์-วันพฤหัสบดี ท่านละ 1,498++ บาท บุฟเฟ่ต์มื้อค่ำวันศุกร์-วันเสาร์ ท่านละ 2,328++ บาท และบุฟเฟ่ต์ซันเดย์ บรั้นช์ ท่านละ 2,328++ บาท ระหว่างวันที่ 1-10 พฤศจิกายน 2562 ณ โกจิ คิทเช่น + บาร์ โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค สำรองที่นั่งและสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม กรุณาโทร +66 (0) 2 059 5999 หรือทางอีเมล์ restaurant-reservations.bkkqp@marriotthotels.com
You must be logged in to post a comment Login