- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 8 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 5 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
TACC ผนึก สยามพารากอน จัดงาน Siam Paragon presents Rilakkuma World Happiness
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/Ecard-A4-01-237x336.jpg)
นายชัชชวี วัฒนสุข ประธานกรรมการบริหาร บริษัท ที.เอ.ซี. คอนซูเมอร์ จำกัด (มหาชน) หรือ TACC เปิดเผยว่า บริษัทฯได้ร่วมมือกับศูนย์การค้าสยามพารากอน จัดงาน “Siam Paragon presents Rilakkuma World Happiness Town” (สยามพารากอน พรีเซนทส์ รีลัคคุมะ เวิลด์ แฮปปิเนส ทาวน์) ครั้งแรกในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้กับประสบการณ์ความสนุกในโลกแห่งความสุขของรีลัคคุมะ โดยจะเนรมิตสยามพารากอนให้กลายเป็นเมืองแห่งรีลัคคุมะสุดยิ่งใหญ่ สร้างมหาปรากฏการณ์แห่งความประทับใจหลากหลายรูปแบบพาทุกคนเข้าไปสู่โลกแห่งความสนุกสดใส พบกับรีลัคคุมะขนาดใหญ่ 4 เมตร คอยต้อนรับทุกคนท่องไปในโลกแห่งความสุขแบบตื่นตาตื่นใจทั้งหมด 5 โซน ระหว่างวันที่ 24 ตุลาคม – 10 พฤศจิกายน 2562 ณ พาร์ค พารากอน ชั้น M ศูนย์การค้าสยามพารากอน
ทั้งนี้ เริ่มที่ โซน History ทำความรู้จักประวัติของคาแร็กเตอร์รีลัคคุมะและผองเพื่อน ต่อด้วยโซน Exhibition ถ่ายภาพสุดคิ้วท์ของนิทรรศการ และพลาดไม่ได้ที่จะได้ใกล้ชิดกับรีลัคคุมะในโซน Meet & Greet ตลอดทั้งวัน ตลอดจนโซน Shop สินค้าคอลเลคชั่นพิเศษถูกต้องตามลิขสิทธิ์ของญี่ปุ่นภายในงาน และ โซน Café รังสรรค์เมนูพิเศษทั้งเครื่องดื่มและเค้กในลวดลายสุดน่ารัก
“ความร่วมมือในครั้งนี้ถือเป็นการต่อยอดธุรกิจ Character Business ของบริษัทฯ ซึ่งคาดว่าจะมีให้เห็นอย่างต่อเนื่อง มีการขยายตัวแข็งแกร่ง ล่าสุดได้รับสิทธิ์ลายการ์ตูนของคนไทย ‘หมาจ๋า’ นอกจากนั้น ในปีนี้บริษัทฯมีแผนที่จะส่งสินค้าคาแรคเตอร์เข้าทำตลาดในต่างประเทศ เช่น มาเลเซีย สิงคโปร์ และเวียดนาม ซึ่งถือเป็นประเทศที่มีศักยภาพ และมีกำลังซื้อเป็นจำนวนมาก เพื่อเพิ่มยอดขายในอนาคต และจะช่วยสนับสนุนให้ธุรกิจดังกล่าวเติบโต พร้อมกับผลักดันให้ผลประกอบการปีนี้สามารถบรรลุเป้าหมายเติบโตได้ระดับ15%” นายชัชชวีกล่าว
ประธานกรรมการบริหาร กล่าวว่า แนวโน้มการดำเนินธุรกิจในโค้งสุดท้ายของปีนี้ คาดว่ายังคงมีทิศทางที่ดีต่อเนื่องโดยเฉพาะตามปกติจะเป็นช่วงฤดูกาลที่คึกคักมากสุดของปี โดยจะได้รับแรงหนุนจากการจำหน่ายเครื่องดื่มรสชาติใหม่ ทั้งที่เป็นโถกดเย็น เช่น น้ำฝรั่งชมพู และเมนู Non- Coffee ใน All Cafe ซึ่งเป็น Salted EGG ซีรี่ย์ รวมทั้งเครื่องดื่มเย็นในโถกด Hershey’s ที่วางขายตลอดปี อีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login