- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 11 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 7 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
กลุ่มทรูผนึกโชว์ไร้ขีดเปิดตัวงานเกมสุดยิ่งใหญ่“THAILAND GAME SHOW 2019”
ณัฏฐพล ทีปสุวรรณ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ พร้อมด้วย ดร.กิตติณัฐ ทีคะวรรณ กรรมการผุ้จัดการใหญ่ (ร่วม) บมจ. ทรู คอร์ปอเรชั่น ต่อบุญ พ่วงมหา ผู้อำนวยการกลุ่มด้านธุรกิจออนไลน์สเตชั่น บริษัท ทรู วิชั่นส์ กรุ๊ป จำกัดและ พงศ์สุข หิรัญพฤกษ์ ประธานกรรมการบริหาร บริษัท โชว์ไร้ขีด จำกัด ร่วมเปิดสุดยอดมหกรรมงานเกมแห่งเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ “THAILAND GAME SHOW 2019”(ไทยแลนด์ เกม โชว์ 2019) จัดขึ้นโดยสองพันธมิตรยักษ์ใหญ่แห่งวงการเกม “ออนไลน์ สเตชั่น” ภายใต้กลุ่มทรู และ บริษัท โชว์ไร้ขีด จำกัด จับมือภาครัฐหนุนอุตสาหกรรมเกม ภายใต้คอนเซ็ปต์“TOMORROW” เพราะโลกของเกม ไม่เคยหยุดที่คำว่า วันนี้คาดการณ์ผู้เข้างาน 3 วันสูงถึง130,000 คน เงินสะพัดกว่า 200 ล้านบาท โดยภายในงานมีปาฐกถาพิเศษในหัวข้อ “ปั้นสังคมเกมสู่สังคม Coding: แนวทางกระทรวงศึกษาธิการ พัฒนาเกมเมอร์สู่โปรแกรมเมอร์” โดย ดร.คุณหญิง กัลยา โสภณพนิช รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการงานจัดขึ้น ณ รอยัลพารากอนฮอลล์ ชั้น 5 ศูนย์การค้าสยามพารากอน เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login