- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 11 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 7 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
เคทีซีร่วมกับซาบีน่าชวนพนักงานจิตอาสาเย็บเต้านมเทียม เพื่อมอบให้ผู้ป่วยที่ขาดแคลนในโรงพยาบาลทั่วประเทศ
นายจิรายุส โชควิทยา ผู้อำนวยการ – การสื่อสารการตลาดองค์กร“เคทีซี” หรือ บริษัท บัตรกรุงไทยจำกัด (มหาชน)พร้อมด้วยผู้บริหารและพนักงานเคทีซีร่วมเป็นจิตอาสาเย็บเต้านมเทียมในกิจกรรม“จิตอาสาเย็บเต้ารวมใจสู้ภัยมะเร็งปีที่ 13”เพื่อส่งมอบให้กับผู้ป่วยมะเร็งเต้านมที่ขาดแคลนในโรงพยาบาลทั่วประเทศ โดยได้รับเกียรติจากนางสาวปทุมา ใจสงฆ์(กลาง)ผู้ช่วยผู้จัดการฝ่ายการตลาดบริษัทซาบีน่า ฟาร์อีสท์ จำกัดเป็นวิทยากรสอนวิธีการเย็บเต้านมเทียมณ“เคทีซี ป๊อป” ชั้น B1 อาคารสมัชชาวาณิช 2 เมื่อเร็วๆ นี้
ทั้งนี้นางสาวภัทรีญาวรรณสารเมธา นิสิตชั้นปีที่ 4คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒกล่าวถึงสิ่งที่ได้รับจากการเข้าร่วมกิจกรรมว่า “รู้สึกดีใจที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการเสริมสร้างความมั่นใจให้กับผู้ป่วยมะเร็งเต้านม เนื่องจากผู้ป่วยบางรายอาจจะต้องผ่าตัดหน้าอกออก เต้านมเทียมจึงเป็นสิ่งสำคัญที่จะทำให้เขากลับมามีความมั่นใจในรูปร่างของตัวเอง และสามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติอีกทั้งการตัดเย็บเต้านมเทียมนั้นมีขั้นตอนที่ไม่ยุ่งยาก ใช้ระยะเวลาเพียงสั้นๆ แต่มีความหมายกับผู้ป่วยเป็นอย่างมาก”
You must be logged in to post a comment Login