- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 10 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ต้องสู้ต่อ ! “ณัฐวดี” กระตุ้น “ชบาแก้วU19” คว้าชัยจาก ออสเตรเลีย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/1572394275153-300x200.jpg)
วันที่ 29 ตุลาคม 2562 เวลา 15.30 น. ณ สนามกีฬาเทศบาลเมืองแสนสุข อรุณ ตุลย์วัฒนางกูร หัวหน้าผู้ฝึกสอนฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี นำทัพลูกทีมลงฝึกซ้อมต่อเนื่อง เพื่อเตรียมพร้อมสู้ศึกฟุตบอลหญิงชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี รอบสุดท้าย รอบแบ่งกลุ่ม นัดที่ 2 พบกับ ออสเตรเลีย ในวันพรุ่งนี้
โดยเกมนัดแรก “ชบาแก้วU19” พลาดท่าพ่ายให้ เวียดนาม มา 0-2 ส่วน ออสเตรเลีย พ่ายให้ เกาหลีเหนือ ไป 1-5 ซึ่งการฝึกซ้อมเน้นไปที่ การขึ้นเกมรุกเป็นหลัก และปิดท้ายด้วยการซ้อมยิงประตูใช้เวลา 1 ชั่วโมง จึงแล้วเสร็จ
หลังการฝึกซ้อม ณัฐวดี ปร่ำนาค กัปตันทีมชบาแก้วU19 กล่าวว่า “เรื่องของอาการบาดเจ็บจากเกมที่ผ่านมาตอนนี้ ดีขึ้น 70% แล้วค่ะ แต่ยังมีอาการตึงอยู่บ้าง”
“พรุ่งนี้ถ้ามีโอกาสได้ลงสนาม ก็พร้อมค่ะ เราอยากมีคะแนน ทุกคนอยากที่จะชนะให้ได้”
“ตอนนี้ก็คอยบอกเพื่อนในทีมให้เล่นตามที่เราซ้อมมา เล่นให้สนุก เต็มที่ สิ่งที่ผ่านมาแล้วก็ไม่เป็นไรค่ะ ไม่อยากให้ทุกคนเครียด ส่วนตัวคิดว่าถ้าเราสนุกกับมันทำให้เต็มที่ ทุกอย่างจะออกมาดีเอง”
“พรุ่งนี้เราเจอกับออสเตรเลียเป็นเกมที่ยาก แต่ทุกคนต้องมีสมาธิมากกว่าเกมที่ผ่านมา เรื่องของความแม่นยำเราต้องดีกว่าเดิม รวมถึงเรื่องการจบสกอร์ด้วยค่ะ”
สำหรับฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี จะลงสนามแข่งขันนัดที่ 2 รอบแบ่งกลุ่ม พบกับ ทีมชาติออสเตรเลีย วันที่ 30 ตุลาคม 2562 เวลา 19.00 น. ณ สนาม ชลบุรี สเตเดียม (แฟนบอลสามารถซื้อบัตรเข้าชมได้ที่ด้านหน้าสนาม)
You must be logged in to post a comment Login