- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 12 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 7 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
SUSCO สนับสนุนน้ำมันแข่งขัน ให้กับนักแข่งรถจักรยานยนต์ทางเรียบอาชีพ เอ็ม พิดโลก ต่อเนื่องเป็นปีที่ 8
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/SUSCO-SITTIPOL-1-300x199.jpg)
นายชัยฤทธิ์ สิมะโรจน์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ซัสโก้ จำกัด (มหาชน) เป็นตัวแทนให้การสนับสนุน “น้ำมัน” เพื่อใช้ในการแข่งขันรถจักรยานยนต์ทางเรียบ ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2563 จำนวน 13 สนาม ให้กับ นายจิตรภณ อำนาจ หรือ เอ็ม นักแข่งทีม SITTIPOL SMART SPORT IRC D.I.D M PITLOK TEAM ซึ่งซัสโก้ให้การสนับสนุนอย่างต่อเนื่อง นับเป็นปีที่ 8 ณ ปั๊มซัสโก้ สาขาบางปะกอก
ทั้งนี้ นายจิตรภณ อำนาจ เคยได้รับตำแหน่งแชมป์ประเทศไทย ติดต่อกัน 3 ปีซ้อน จากรุ่น Scootard Open ในปี 2012 -2014, แชมป์ประจำปีรุ่น Dtraker 250 Standard และ Ksr Modify ในปี 2015 -2016 ,รวมถึงแชมป์ประจำปี 2018 ในรุ่นของ Sportbike 400 Division 3 ยิ่งไปกว่านั้น ในปีนี้ยังมีคะแนนสะสมอยู่ในกลุ่มผู้นำ โดยเอ็มมั่นใจในคุณภาพน้ำมัน ซัสโก้ ที่มีศักยภาพเสริมให้เครื่องยนต์ มีอัตราเร่งที่ดีกว่า ไม่สะสมความร้อน จึงใช้ “น้ำมันซัสโก้” ตลอด ซึ่งซัสโก้ถือเป็นความภาคภูมิใจ ที่นักแข่งอาชีพเลือกเติมน้ำมันซัสโก้ทุกครั้งที่ลงสนามแข่ง
You must be logged in to post a comment Login