- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 13 hours ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 day ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 7 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
“น้ำตาลลิน”ส่งตัวแทนเค้กดีไซเนอร์ไทยหวังยืนหนึ่งบนเวทีโลกในงาน Cake International 2019
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/10/S__64659538-300x211.jpg)
ขึ้นชื่อว่า ชาติไทย ไม่เคยแพ้ใครในโลก โดยเฉพาะในด้านความประณีตในเชิงศิลป์ แม้แต่อาหารการกินนอกจากความอร่อยล้ำแล้วยังต้องมาพร้อมความประณีตสวยงามโลกตะลึงเสมอ
และนี่เองที่กลุ่มน้ำตาลไทยรุ่งเรือง ผู้ผลิตน้ำตาลลินและน้ำตาลปั้นตกแต่งเค้กเจ้าแรกของประเทศไทย ที่เห็นความโดดเด่น และมั่นใจศิลปะฝีมือคนไทย จึงสนับสนุนสุดพลัง ส่งสุดยอดตัวแทนเค้กดีไซเนอร์ทีมไทย เหม่ง (เดโชกุล สิงห์อำไพ) ที่เป็นผู้ชนะเลิศรางวัล Best in show การประกวดน้ำตาลปั้นในงาน Lin Thailand Sweet Creation ที่น้ำตาลลิน เป็นผู้จัดขึ้น เมื่อเดือน มิ.ย. 62 ที่ผ่านมา และอีกท่านคือ โอปอล์ (ลิปปกร ปรียาภาบุลกิต) ที่ถูกคัดเลือกส่งไปประกวดปีนี้เป็นปีที่ 2 เพราะจากปีที่ผ่านมา เขาได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับ 1 เหรียญทองน้ำตาลปั้นตกแต่งเค้ก Class L : Decorative Exhibitโดยทั้งสองคนทีมไทย จะไปตอกย้ำความยิ่งใหญ่ยืน 1 ในเวทีโลกอีกครั้ง ในงาน Cake International 2019 ณ NEC เมือง Birmingham ประเทศอังกฤษ งานที่มีผู้เข้าแข่งขันจากหลากหลายประเทศทั่วโลก ที่ส่งผลงานเข้าร่วมประกวดนับพันๆชิ้นโดยงานนี้เราหวังกวาดรางวัลชนะเลิศที่เวทีนี้อีกครั้ง ก็ต้องมาคอยติดตามฟังข่าวกันล่ะว่า ปีนี้ คนไทยเราจะประสบความสำเร็จก้าวขึ้นมายืน 1 ได้อีกครั้งหรือไม่
ติดตามความเคลื่อนไหว และรายละเอียดเพิ่มเติม
www.facebook.com/linsugarsweetcreation
You must be logged in to post a comment Login