- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 12 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
เปิด 3 เส้นทางใหม่ เที่ยวสกลนคร พร้อมเส้นทางจักรยานเที่ยวธรรมชาติ และวิ่งสกลนครรันเด้อ
นาย ชนม์บันลือ วรรธนพันธุ์ท่องที่ยวและกีฬาจังหวัดสกลนคร กล่า , นางจันทร์ฉาย สำราญเนตร วัฒนธรรมจังหวัดสกลนคร
นายมนตรี ฮมเสน ผู้แทนพาณิชย์จังหวัดสกลนคร , นายนิยุทธ์ สืบสาย ร่วมจัดการแถลงข่าวเปิดเส้นทางท่องเที่ยวเมือง 3 ธรรม ได้แก่ ธรรมะ ธรรมชาติ วัฒนธรรม
โดย นักท่องเที่ยวสามารถเลือก 3 แบบ 3 สไตล์ เส้นทางที่ 1 เส้นทางธรรมชาติ มี อุทยานแห่งชาติ 3 อุทยานแห่งชาติภูพาน อุทยานเเห่งชาติภูผาเหล็ก อุทยานแห่งชาติภูผายล ทะเลสาปหนองหาร พญาเต่างอย เส้นทางที่ 2.เส้นทางธรรมะ พระธาตุเชิงชุม เกาะดอนสวรรค์ , ท่าวัดเหนือ , วัดมหาพรหมโพธิราช ชุมชนบ้านท่าแร่ ชุมชนคริสต์ใหญ่ที่สุด , อุทยานบัว สักการะพญานาคเผือก เส้นทางที่ 3.เส้นทางวัฒนธรรม มีวัดถ้ำขาม หมู่บ้านคำข่า หมู่บ้านโนนเรือทำผ้าคราม วิถีชีวิตชาวภูไทโคกตาดทอง ถ้ำพระทอง วัดถ้ำพุทไสยยาส ถ้ำบิ้งน้อย อ่างเก็บน้ำหเวยน้ำหยาด ซาลาเปาพังโคน
ส่วนเรื่องอาหารก็มีจุดเด่นมากมาย เนื้อโคขุนโพนยางคำ ข้าวฮ่าง และ นมควาย
โดยนักท่องเที่ยวสามารถปั่นจักรยานท่องเที่ยว หรือขับรถท่องเที่ยว ได้หลายรูปแบบ และในระยะเวลาอันใกล้นี้ ทางหอการค้าสกลนครจะจัด วิ่งสกลนคร run เด้อ ครั้งที่ 2 วันที่ 22 ธันวาคมนี้ด้วย
You must be logged in to post a comment Login