- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
ไทยเบฟ ชวนเที่ยวงาน “River Festival Lamphun สีสัน เสียงสุข แห่งสายน้ำ” งานประจำปีริมฝั่งแม่น้ำกวง ครั้งที่ 1
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/11/Key-River-300x212.jpg)
ทางด้าน ฐาปน สิริวัฒนภักดี แห่งไทยเบฟ ขยายพื้นที่การจัดงาน “River Festival สายน้ำแห่งวัฒนธรรมไทย” จาก 10 ท่าน้ำ Landmak ริมโค้งน้ำเจ้าพระยาไปที่จังหวัดลำพูนเป็นครั้งแรกเตรียมจัดเต็มในงาน“River Festival Lamphun งานประจำปีริมฝั่งแม่น้ำกวง ครั้งที่ 1”ภายใต้แนวคิด“สีสัน เสียงสุข แห่งสายน้ำ” ที่จะมีขึ้นวันที่ 7-11พฤศจิกายนนี้ เพื่อร่วมสืบสานวัฒนธรรมอันนี้งามของถิ่นล้านนาและลำพูน ร่วมลอยกระทง ถวายโคมแสนดวงเป็นพุทธบูชาแด่พระธาตุหริภุญชัย พร้อมชมความสวยงามของระบบนิเวศน์ริมแม่น้ำกวง-ป่ากลางเมืองยามค่ำคืน เพลิดเพลินไปกับนิทรรศการภาพถ่าย งานศิลปะจากนักออกแบบท้องถิ่นในลำพูนอาร์ตมาร์เก๊ต ช็อปสนุกกับสินค้าร้านค้าชุมชนมากมาย และอิ่มอร่อยไปกับอาหารพื้นเมืองลำพูนแท้ๆ ซึ่งจะมีพิธีเปิดงานในวันศุกร์ที่ 8 พฤศจิกายน 2562โดยมี คุณพงศ์รัตน์ ภิรมย์รัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูนให้เกียรติมาเป็นประธาน พร้อมรับชมการแสดงฟ้อนเทียนปล่อยกระทงสาย 299 กระทง เวลา 18.00 น.ณ ประตูท่านาง ถนนรอบเมืองใน ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน
You must be logged in to post a comment Login