- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
สิงห์ เอสเตท ร่วมสนับสนุนศูนย์ฝึกกีฬาบอคเซียแห่งชาติ
บริษัท สิงห์ เอสเตท จำกัด (มหาชน) โดย น.ส. ณธษา โล่ห์จินดา ผู้จัดการแผนกออกแบบและก่อสร้าง พร้อมด้วยนายธีระพงษ์ เมธะพันธุ์ผู้ช่วยผู้อำนวยการแผนกออกแบบและก่อสร้าง ร่วมพิธีวางเสาเอกศูนย์ฝึกกีฬาบอคเซียแห่งชาติ ซึ่งจะเป็นศูนย์กีฬาที่ครบวงจรสำหรับฝึกฝนนักกีฬาคนพิการบอคเซียโดยเฉพาะ ทั้งนี้ บมจ.สิงห์ เอสเตท ได้มีส่วนร่วมสนับสนุนสมาคมกีฬาคนพิการทางสมองแห่งประเทศไทย ในการออกแบบและก่อสร้างศูนย์ฝึกกีฬาบอคเซียแห่งชาติบนพื้นที่ของการกีฬาแห่งประเทศไทยโดยในพิธีมีร.ท.ณัยณพ ภิรมย์ภักดี นายกสมาคมกีฬาคนพิการทางสมองแห่งประเทศไทย เป็นประธาน ณ การกีฬาแห่งประเทศไทย เมื่อเร็วๆ นี้
ศูนย์ฝึกกีฬาบอคเซียแห่งชาติวัตถุประสงค์การก่อสร้างเพื่อพัฒนาเป็นศูนย์กีฬาบอคเซียที่ครบวงจร ภายในอาคารประกอบด้วย ห้องพักนักกีฬา สนามฝึกซ้อม ห้องอาหาร รวมถึงสิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับคนพิการอย่างครบครัน ศูนย์นี้นอกจากจะเกิดประโยชน์ต่อนักกีฬาพิการไทยแล้ว ยังพร้อมที่จะเป็นศูนย์กลางในการเผยแพร่ความรู้และเทคนิคการเล่นบอคเซียให้แก่นักกีฬาประเทศเพื่อนบ้านในภูมิภาคอาเซียน ใช้งบก่อสร้างประมาณ 50 ล้านบาท เป็นอาคาร 2 ชั้น กว้าง 16×60 เมตร ชั้นล่างเป็นสถานที่ฝึกซ้อมกีฬา 4 สนาม ส่วนชั้นบน เป็น 3 โซน ประกอบด้วย โซนที่พัก จุนักกีฬาและโค้ชได้กว่า 30 คน โซนห้องอาหาร และโซนห้องพัก โซนห้องสันทนาการ จะใช้ระยะเวลาสร้างประมาณ 12 เดือน กำหนดเสร็จเดือนพฤศจิกายน 2563
You must be logged in to post a comment Login