- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 hour ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
ดอนเมืองโทลล์เวย์สนับสนุนอาชีพผู้พิการอย่างยั่งยืน
เมื่อเร็วๆ นี้ นางสาวอัจฉรา เจริญพร ผอ.ฝ่ายทรัพยากรมนุษย์และสื่อสารองค์กร บมจ.ทางยกระดับดอนเมือง ได้สนับสนุนแม่พันธุ์ไก่ ตลอดจนส่งเสริมการเรียนรู้ การเลี้ยงไก่ไข่ภาคปฎิบัติ ให้แก่นางจำรัส ปานสุวรรณ และนายพัทธพล ทองยารา ชาวบ้านตำบลรางบัว อ.จอมบึง จ.ราชบุรี ในโครงการส่งเสริมและพัฒนาชีวิตผู้พิการไทยปี 2562 ตาม พรบ.ส่งเสริมและพัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ ปี 2550 มาตรา 35 ที่จัดร่วมกับหอการค้าไทย , มูลนิธิหอการค้าไทย และมูลนิธิโคเออร์ โดยโทลล์เวย์ได้เข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่งของโครงการนี้ ซึ่งมีวัตถุประสงค์ในการฝึกอบรมเชิงปฎิบัติการด้านเกษตรกรรมและการเลี้ยงสัตว์สำหรับผู้พิการ ให้มีอาชีพและรายได้อยู่ในภูมิลำเนาโดยมีคุณภาพชีวิตที่ดีมีความสุข
You must be logged in to post a comment Login