- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 3 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
เมดิเซเลสร่วมสนับสนุนงานสัมมนาแพทย์ไทย ให้ความรู้นวัตกรรมการรักษาโรคด้วยสารโบท็อกซ์
สุรวุฒิ วูวงศ์ผู้อำนวยการบริหาร บริษัท เมดิเซเลสจำกัด ผู้นำเข้าโบท็อกซ์เกาหลีสายพันธุ์แท้จากอเมริกา แบรนด์ “นิวโรน็อกซ์” ร่วมสนับสนุนการจัดประชุม Rehab-Neuroscience Seminar โดยภาควิชาเวชศาสตร์ฟื้นฟู คณะเเพทย์ศาสตร์ศิริราชพยาบาลเพื่อเป็นการให้ความรู้แก่แพทย์เกี่ยวกับการรักษาโรคต่างๆด้วยสารโบทูลินัมท็อกซิน หรือ ที่รู้จักกันดีว่า “โบท็อกซ์” ได้ส่งเสริมการดูแลคนไข้ที่มีปัญหาการเคลื่อนไหวผิดปกติต่างๆ รวมทั้งกลุ่มคนไข้ที่ประสบภาวะกล้ามเนื้องเกร็งภายหลังจากภาวะหลอดเลือดสมองหรือStroke โดยภายในงานได้รับเกียรติจาก ผศ.นพ.วิษณุ กัมทรทิพย์อาจารย์หัวหน้าภาค และศาสตราจารย์ Dirk Dresslorผู้เชี่ยวชาญด้านประสาทวิทยาสาขาความผิดปกติของการเคลื่อนไหว มหาวิทยาลัย Hannover Medical School ประเทศเยอรมันนีเข้าร่วมเป็นผู้บรรยาย ณ อาคาร SiMRโรงพยาบาลศิริราชปิยะมหาราชการุณย์
You must be logged in to post a comment Login