- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“ช้างศึกU23” ลงฝึกซ้อมก่อนลับแข้ง “เมียนมา” วันพรุ่งนี้
ทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ชุดเตรียมลงทำศึกฟุตบอลซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ลงฝึกซ้อมก่อนลงอุ่นเครื่องกับ เมียนมา โดย “โค้ชแบน” ธชตวัน ศรีปาน ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน หวังให้นักเตะสร้างความคุ้นชินกับสภาพสนามที่เป็นหญ้าเทียม
วันที่ 12 พฤศจิกายน 2562 เวลา 17.00 น. ที่แคมป์เก็บตัวบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด บางบ่อ จ.สมุทรปราการ นักเตะทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ชุดเตรียมลงทำศึกฟุตบอลซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ที่ประเทศฟิลิปปินส์ ได้ลงฝึกซ้อม ก่อนลงอุ่นเครื่องพบกับ เมียนมา ในวันพรุ่งนี้ (13 พ.ย.)
โดย “โค้ชแบน” ได้กล่าวว่า “หลังจากได้ฟื้นฟูร่างกายไปเมื่อวาน วันนี้้เราได้กลับมาฝึกซ้อมเต็มรูปแบบ เราต้องเน้นเรื่องฟิตเนสและเรื่องความฟิตให้มากขึ้น”
“นิชิโนะ เขาก็มีการกำชับเรื่องตัวผู้เล่นว่าให้นักเตะเล่นตำแหน่งอื่นๆ ในเกมอุ่นเครื่องด้วย เพราะอยากให้นักเตะได้เล่นหลายตำแหน่ง เนื่องจากว่าเรามีผู้เล่นในการแข่งขันจริงค่อนข้างจำกัด ดังนั้นนักเตะที่เล่นได้หลายตำแหน่งก็มีโอกาสสูงที่จะติดทีมไปเล่นซีเกมส์สูง”
“เราต้องปรับเรื่องวินัยเกมรับ การประสานงานของนักเตะ รวมทั้งแนวทางการเล่นต้องเหมือนชุดใหญ่ ส่วนเรื่องของแท็คติคต่างๆ นิชิโนะ เขาจะมาดูแลและจัดการเรื่องนี้เองครับ”
“เดี๋ยวเราจะมีเกมอุ่นกับ เมียนมา ที่สนามจุฬาฯ ซึ่งเป็นสนามหญ้าเทียม ก่อนทีมชุดใหญ่จะกลับมา เราก็ต้องหาเวลาไปฝึกซ้อมที่สนามหญ้าเทียมบ้าง สัปดาห์ละ ครั้งสองครั้ง เพื่อปรับตัว คงไม่ไปซ้อมทั้งสัปดาห์ เพราะว่ามีความเสี่ยงจะเกิดอาการบาดเจ็บได้ง่าย”
สำหรับทีมชาติไทย ชุดเตรียมซีเกมส์ จะลงอุ่นเครื่องพบกับ เมียนมา วันที่ 13 พฤศิจกายน 2562 ที่สนามกีฬาจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เวลา 18.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง PPTV HD ช่อง 36
You must be logged in to post a comment Login