- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 12 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
บิ๊กบอส TPCH ขยันสุดๆ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/11/TPCH1-300x328.jpg)
สมกับเป็นแม่ทัพหญิงขาลุย สำหรับ “กนกทิพย์ จันทร์พลังศรี” ประธานคณะกรรมการบริหาร แห่ง บมจ.ทีพีซี เพาเวอร์โฮลดิ้ง หรือ TPCH เดินสายตลอดๆเรียกได้ว่า ไม่ได้หยุดพักกันเลยทีเดียว ล่าสุดบินลงใต้ ทั้งยะลาและปัตตานี เพื่อดูการก่อสร้างโรงไฟฟ้าชีวมวล ทั้ง TPCH 1 ,TPCH2, TPCH5 และ PTG หากแล้วเสร็จจะทำให้มีโรงไฟฟ้าชีวมวลจ่ายไฟเข้าระบบครบทั้ง 10 โรงไฟฟ้า ขนาดกำลังผลิตติดตั้ง รวม 109 เมกะวัตต์ ขณะเดียวกัน ยังเร่งสร้างโรงไฟฟ้าขยะ สยาม พาวเวอร์ (SP) ขนาดกำลังการผลิตติดตั้ง 10 เมกะวัตต์ ทำให้กำลังการผลิตติดตั้งแตะ119 เมกะวัตต์ในปี 2563 รู้อย่างนี้แล้ว ผู้ถือหุ้นคงได้ชื่นใจกันยกใหญ่แน่นอนคร้าา
You must be logged in to post a comment Login