- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 7 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
มูลนิธิ EDF จับมือชุมชนอบรมทักษะอาชีพให้นักเรียน
ด้วยเล็งเห็นความสำคัญของการพัฒนาทางการศึกษา พัฒนาทักษะอาชีพ และพัฒนาทักษะชีวิตให้นักเรียนและประชาชนที่อาศัยอยู่ในชุมชนให้สามารถพึ่งพาตนเองได้ มูลนิธิ EDF (มูลนิธิกองทุนการศึกษาเพื่อการพัฒนา) โดยนางสาวจารุวัฒน์ บุษมาลี ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาโครงการ ร่วมกับกลุ่มสตรีอาสาพัฒนาบ้านคลองวาฬ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ โดยนางนกแก้ว เกตุงาม ประธานกลุ่มสตรีบ้านคลองวาฬ ภายใต้การสนับสนุนงบประมาณจาก บริษัท มูบาดาลา ปิโตรเลียม (ประเทศไทย) จำกัด จัดอบรมพัฒนาทักษะอาชีพซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมในโครงการทุนบูรณาการเพื่อเด็ก โรงเรียนและชุมชน ((Mubadala Petroleum Integrated Development Project (MPID)) ที่จัดติดต่อกันต่อเนื่องเป็นปีที่ 4 สอนวิธีการทำน้ำยาเอนกประสงค์ และน้ำยาล้างจานแก่นักเรียนโรงเรียนบ้านคลองวาฬโดยได้รับความสนใจจากนักเรียนเป็นอย่างมาก
หน่วยงานหรือผู้สนใจที่ต้องการทำกิจกรรมพัฒนาสังคมหรือร่วมสนับสนุนทุนการศึกษากับมูลนิธิ EDF สามารถติดต่อได้ที่โทรศัพท์ 02 579 9209-11 คลิกเว็บไซต์ www.edfthai.org หรืออีเมล public@edfthai.org ทั้งนี้การบริจาคหรือทำกิจกรรมผ่านมูลนิธิสามารถนำไปหักลดหย่อนภาษีเงินได้ประจำปีตามกฎหมาย
You must be logged in to post a comment Login