- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 7 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
“ฮอนด้า”ส่งมอบเครื่องมือและอุปกรณ์การแพทย์ให้แก่โรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา
นายพิทักษ์พฤทธิสาริกร ประธานเจ้าหน้าที่บริหารปฎิบัติการบริษัทฮอนด้าออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด พร้อมด้วยผู้บริหารฮอนด้าส่งมอบเครื่องมือและอุปกรณ์ทางการแพทย์สำหรับผู้ป่วย รวมมูลค่า 1,000,000บาทแก่โรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยาซึ่งจัดซื้อด้วยรายได้จากกิจกรรมวิ่งการกุศล“Honda RUN We Share Wheelchair”โดยมีนางถนิตชมเกาะเรียนไขย รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาลโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยาพร้อมด้วยเหล่าบุคลากรทางการแพทย์เป็นผู้แทนรับมอบณอาคารเฉลิมพระเกียรติ72 พรรษาโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยาจังหวัดพระนครศรีอยุธยา(จ.พระนครศรีอยุธยา-12 พฤศจิกายน 2562)บริษัท ฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัดนำโดย
นายพิทักษ์พฤทธิสาริกรประธานเจ้าหน้าที่บริหารปฎิบัติการส่งมอบเครื่องมือและอุปกรณ์การแพทย์สำหรับผู้ป่วย รวมมูลค่า1,000,000บาทแก่โรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยาซึ่งจัดซื้อด้วยรายได้จากกิจกรรมวิ่งการกุศล“Honda RUN We Share Wheelchair”โดยมีนางถนิตชมเกาะเรียนไขยรองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาลโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา พร้อมด้วยเหล่าบุคลากรทางการแพทย์เป็นผู้แทนรับมอบณอาคารเฉลิมพระเกียรติ72 พรรษาโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยาจังหวัดพระนครศรีอยุธยา
สำหรับงานวิ่งเพื่อการกุศล“Honda RUN We Share Wheelchair” จัดขึ้นเมื่อต้นปีที่ผ่านมาณบริเวณพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราชจังหวัดพระนครศรีอยุธยาซึ่งเป็นจังหวัดที่ตั้งโรงงานและฐานการผลิตแห่งแรกของฮอนด้ามีพนักงานฮอนด้าและครอบครัวผู้จำหน่ายและสื่อมวลชนเข้าร่วมวิ่งการกุศลในครั้งนี้กว่า1,800 คน ซึ่งรายได้ทั้งหมดโดยไม่หักค่าใช้จ่าย ฮอนด้ามอบให้แก่โรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา ซึ่งทางโรงพยาบาลฯได้นำไปจัดซื้อเครื่องมือและอุปกรณ์การแพทย์สำหรับผู้ป่วยประกอบด้วยรถเข็นนั่งสเตนเลสสำหรับแผนกผู้ป่วยนอกจำนวน20 คันและเตียงไฟฟ้าสำหรับผู้ป่วยวิกฤตนอกห้องไอซียูจำนวน15 เตียง เพื่อรองรับผู้ป่วยอาการหนักและอาการซับซ้อนที่ส่งต่อจากโรงพยาบาลชุมชนในจังหวัดพระนครศรีอยุธยารวมถึงจังหวัดใกล้เคียงที่มีจำนวนเพิ่มมากขึ้นในปัจจุบัน
นับเป็นสิ่งที่ฮอนด้ามุ่งมั่นตั้งใจมาโดยตลอด นั่นคือ การเป็นองค์กรที่ดีของสังคม พร้อมกับการสร้างสรรค์ผลิตภัณฑ์ที่มีคุณภาพ เพื่อเป็นองค์กรที่สังคมต้องการให้ดำรงอยู่ตลอดไป ตามวิสัยทัศน์ของฮอนด้าปี 2030
You must be logged in to post a comment Login