- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“โต๊ะเล็กช้างศึก” แบโผ 20 แข้ง ชุดลุยศึก ไทยแลนด์ไฟว์2019
ที่ เทอร์มินอล 21 โคราช วันที่ 11-15 ธ.ค.62 โดย 4 ชาติประกอบด้วย ไทย ,เวียดนาม โอมาน และ กัวเตมาลา
ทัพฟุตซอลทีมชาติไทย ภายใต้การคุมทัพของ “ปูลปิส” โฆเซ่ มาเรีย ปาซอส เมนเดส ได้ทำการประกาศรายชื่อ 20 ขุนพล เข้าเก็บตัวฝึกซ้อมเพื่อลุยศึก ฟุตซอลไทยแลนด์ไฟว์2019 ระหว่างวันที่ 11-15 ธ.ค.62 ณ เทอร์มินอล 21 นครราชสีมา โดยทั้ง 4 ชาติ ประกอบด้วย ไทย ,เวียดนาม ,โอมาน และ กัวเตมาลา
สำหรับตัวผู้เล่นยังคงยึดแกนหลักจากชุดแชมป์อาเซียน2019 เสริมด้วยแข้งหน้าใหม่ 3 รายคือ นพรุจ เชื้อหมอดู ,ธนโชติ เสาะแสวง ที่ถูกเรียกติดทีมชาติชุดใหญ่เป็นครั้งแรก และ นัฐวุฒิ ศรีหรั่งไพโรจน์ ที่กลับมามีชื่อคัดเลือกทีมชาติในรอบ 6 ปี
โดยรายชื่อทั้ง 20 แข้งประกอบด้วย
ผู้รักษาประตู : คณิศร ภู่พันธ์ (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม),คทาวุธ หาญคำภา (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี) ,ภาคียะ จันทร์แถม (แบงค็อก บีทีเอส)
ตัวรับ : รณชัย จูงวงษ์สุข (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี) ,ชัยวัฒน์ แจ่มกระจ่าง (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม) ,พรมงคล ศรีทรัพย์แสง (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม) ,ธนโชติ เสาะแสวง (แบงค็อก บีทีเอส)
ตัวข้าง : กฤษดา วงษ์แก้ว (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี) ,สุทธิพร กลัดเจริญ(กรมทางหลวง) ,วัชระ ลัยศรี (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม) ,อภิวัฒน์ แจ่มเจริญ (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี) ,ณัฐวุฒิ หมัดยะลาน (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี) ,วรุฒ หวังสะมาแอล (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี) ,จิรวัฒน์ สอนวิเชียร (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี) ,ธนากูล วิเชียรกุล (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม) ,นพรุจ เชื้อหมอดู (สุราษฎร์ธานี)
หน้าเป้า : นัฐวุฒิ ศรีหรั่งไพโรจน์ (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม) ,ศุภวุฒิ เถื่อนกลาง (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี) ,เจษฎา ชูเดช(ราชนาวี) ,มูฮัมหมัด อุสมานมูซา (แบงค็อก บีทีเอส)
สำหรับทีมฟุตซอลทีมชาติไทยชุดลุยศึกไทยแลนด์ไฟว์ ทั้ง 20 แข้ง จะเข้ารายงานตัวฝึกซ้อมในวันพุธ ที่ 20 พ.ย62 เวลา 9.00น. ณ ศูนย์วิทยาศาสตร์ การกีฬาแห่งประเทศไทย โดยให้นักเตะเตรียมชุดซ้อม เสื้อสีขาว กางเกงสีดำ
โดยโปรแกรมการแข่งขันของทีมไทย
นัดแรก วันที่ 11 ธ.ค.62 ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติโอมาน
นัดที่สอง วันที่ 13 ธ.ค.62 ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติกัวเตมาลา
นัดที่สาม วันที่ 15 ธ.ค.62 ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติเวียดนาม
You must be logged in to post a comment Login