- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 13 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
เปิดงาน Asia Fund Standardization Forum (AFSF)
นายภากร ปีตธวัชชัย กรรมการและผู้จัดการ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย กล่าวเปิดการประชุมประจำปี AFSF 2019 Knowledge Sharing Workshop จัดโดยศูนย์รับฝากหลักทรัพย์ในกลุ่มเอเชีย Asia Fund Standardization Forum (AFSF) ซึ่งบริษัท ศูนย์รับฝากหลักทรัพย์ (ประเทศไทย) จำกัด ในฐานะสมาชิกได้เป็นเจ้าภาพครั้งแรกของไทย ภายใต้แนวคิด “Market Changes and Post Trade Concerns” แลกเปลี่ยนมุมมองการให้ความสำคัญด้านกฏเกณฑ์และงานปฏิบัติการ เพื่อให้การซื้อขายกองทุนข้ามพรมแดนมีความคล่องตัวมากขึ้น โดยมีผู้บริหารจากศูนย์รับฝากหลักทรัพย์จาก 17 ประเทศในเอเชียเข้าร่วมกว่า 50 ราย
You must be logged in to post a comment Login