- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 11 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
ศ.ดร.สุชัชวีร์ร่วมแบ่งปัน ความคิดสร้างสรรค์กับเทคโนโลยี
ศาสตราจารย์ ดร.สุชัชวีร์ สุวรรณสวัสดิ์ รักษาการอธิการบดีสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง (สจล.) ร่วมเป็นวิทยากรบรรยายหัวข้อ “ความคิดสร้างสรรค์ กับเทคโนโลยี”(CREATIVE VS TECHNOLOGY)ในงานวันความคิดสร้างสรรค์แห่งชาติ (Creativity Day) ภายใต้กิจกรรมแอดแมน 2019 (Adman Awards & Symposium: ADMAN 2019) จัดโดยสมาคมโฆษณาแห่งประเทศไทยการแลกเปลี่ยนเรียนรู้และความเห็นด้านครีเอทีฟ-เทคโนโลยีเอไอ ตลอดจนทิศทางการแข่งขันและการปรับตัวให้อยู่รอดในอนาคตเพื่อสร้างแรงบันดาลใจแก่นักโฆษณาและบุคลากรงานสร้างสรรค์ไทย ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าว จัดขึ้นเมื่อเร็วๆ นี้ ณ สามย่านมิตรทาวน์กรุงเทพฯ
You must be logged in to post a comment Login