- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 12 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
ร่วมเสวนาเชิงวิชาการ
นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะอดีตนายกรัฐมนตรีและนักวิชาการอิสระ พร้อมด้วยดร.ไกรยสภัทราวาท รองผู้จัดการกองทุนเพื่อความเสมอภาคทางการศึกษา (กสศ.) และ อาจารย์นิรุตติ์หนักเพ็ชร์ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำเภอปากพลี (ชุมชนบ้านเกาะหวาย) จังหวัดนครนายก ร่วมกันเสวนาทางวิชาการใน โครงการ“พัฒนวิพากษ์” ครั้งที่ 2 เรื่อง “โรงเรียนขนาดเล็ก…..โจทย์ใหญ่ ที่ท้าทายการศึกษาไทย” ซึ่งจัดโดย สาขาวิชาพัฒนศึกษา คณะครุศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย โดยมี รศ.ดร.ศิริเดช สุชีวะ คณบดีคณะครุศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย และคณาจารย์ผู้ทรงคุณวุฒิ อาทิ ผศ.ดร.หทัยรัตน์ ทับพร,ผศ.ดร.เฟื่องอรุณ ปรีดีดิลก และ ดร.ดวงกมลบางชวด ให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมดวงเดือน พิศาลบุตร อาคารประชุมสุข อาชวอำรุง คณะครุศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
You must be logged in to post a comment Login