- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ชบาแก้วซ้อมก่อนดวล เวียดนาม “โค้ชก้าง” ตั้งเป้ารอบแรกจบที่ 1 สายบี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/11/1574690515433-300x200.jpg)
วันที่ 25 พฤศจิกายน 2562 เวลา 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย ณ สนาม Aboitiz pitch “โค้ชก้าง” นฤพน แก่นสน นำ”ทัพชบาแก้ว” ชุดสู้ซีเกมส์ ลงฝึกซ้อมสนามหญ้าเทียม ซึ่งอยู่ไกลจากที่พักถึง 55 กิโลเมตร และ ใช้เวลาเดินทาง 1 ชั่วโมง 30 นาที ก่อนที่ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย จะประเดิมสนามนัดแรก พบกับ ทีมชาติเวียดนาม
นฤพน แก่นสน เฮดโค้ชทัพชบาแก้ว กล่าวว่า “วันนี้เราได้ซ้อมสนามซ้อมจริงๆ ก็เน้นเรื่องของแทคติกที่เราจะเจอกับเวียดนามในวันพรุ่งนี้”
“ส่วนเรื่องของสนามหญ้าเทียมนั้นทุกทีมก็น่าจะเจอปัญหาเหมือนๆ กัน แต่เราก็เก็บตัวฝึกซ้อมมาในระดับหนึ่ง”
“แน่นอนเป้าหมายของเราในซีเกมส์ เราตั้งเป้าไว้ในรอบแรก คือ ต้องเป็นที่ 1 ในสาย”
สำหรับโปรแกรมการแข่งขันของฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย นัดแรก พบกับ ทีมชาติเวียดนาม วันที่ 26 พฤศจิกายน 2562 เวลา 15.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย) ณ สนามบีนาน เมือง บีนาน(สนามหญ้าเทียม)
You must be logged in to post a comment Login