- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 24 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ฟลอร์บอลไทยฟอร์มยังดุ ชายหญิงกอดคอชนะปินส์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/11/1574815319548-300x168.jpg)
มหกรรมการแข่งขันมหกรรมกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ที่ประเทศฟิลิปปินส์ เมื่อวันอังคารที่ 26 พ.ย. 2562 ทีมฟลอร์บอลหญิงทีมชาติไทยลงสนามรอบแบ่งกลุ่ม นัดที่สอง พบกับ “เจ้าภาพ” ฟิลิปปินส์ หลังจากนัดแรก ทีมสาวไทย ถล่ม มาเลเซีย 8-2 ส่วนฟิลิปปินส์ก็โชว์ฟอร์มดุเช่นกัน ต้อนชนะอินโดนีเซีย 8-1
ปรากฏว่า ทีมฟลอร์บอลสาวไทย ทีมอันดับ 19 ของโลก ทำผลงานได้แข็งแกร่งกว่า เอาชนะฟิลิปปินส์ ทีมอันดับ 32 ของโลก ด้วยสกอร์ 6-3 โดย เนลลี่ โยฮันซอน ลูกครึ่งไทย-สวีเดน ยิงคนเดียว 2 ลูก นอจากนั้นเป็นผลงานของ อริซา ซูร์แยแนน, โสรยา กลิ่นศรีสุข, ลลิตา กุยราพเนาว์ และธนาภรณ์ ทองคำ โดยนัดนี้ทาง เนลลี่ โยฮันซอน ได้รับรางวัลผู้เบ่นยอดเยี่ยมฝั่งไทยซึ่งได้รับเกียรติจาก คุณธนา ไชยประสิทธิ์ หัวหน้าคณะนักกีฬาไทยที่เดินทางมาเชียร์และให้กำลังใจมอบรางวัล
จากผลดังกล่าว ทำให้ทีมสาวไทยคว้าชัย 2 นัดรวด ขึ้นนำเป็นจ่าฝูงของกลุ่มทันที ส่วนผลอีกคู่ สิงคโปร์ ชนะ มาเลเซีย 8-2 ซึ่งโปรแกรมนัดต่อไป ทีมฟลอร์บอลหญิงทีมชาติไทย จะพบกับ ทีมชาติสิงคโปร์ ในวันที่ 27 พ.ย. 2562 เวลา 09.00 น.
มาถึงทีมฟลอร์บอลชายวันนี้ลงเล่นกับเจ้าภาพฟิลิปปินส์ หลังจากที่นัดแรกเอาชนะมาลเซียมาได้ 13-6 ซึ่งเกมการเล่นทีมไทยนั้นสามารถคุมสถานการณ์เกมได้ดีกว่า บวกกีบการส่งลูกที่แม่นยำในการยิงประตูทำให้นัดนี้ไทยเอาชนะฟิลิปปินส์ไปแบบขาดลอย 14-4 ซึ่งเป็นชัยชนะนัดที่สองโดยหลังจากจบเกมทาง อเล็กซานเดอร์ ไรนิฟอค ได้รับตำแหน่งผู้เล่นยอดเยี่ยมในเกมนี้
สำหรับเกมต่อไปทีมฟลอร์บอลไทยจะเจอคู่ปรับเก่าอย่างสิงคโปร์เวลา 16.00 น.ตามเวลาท้องถิ่น
You must be logged in to post a comment Login