- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 24 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ฟลอร์บอลสาวพ่ายสิงคโปร์ นฤมลไม่ซีเรียสรอเจอนัดชิง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/11/1574839415757-300x240.jpg)
การแข่งขันฟลอร์บอล ในกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ที่ยิมเนเซียม ยู.พี. คอลเล็ต กรุงมะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์ เมื่อวันที่ 27 พ.ย.62 ทีมสาวไทย ที่โชว์ฟอร์มหรู ชนะ 2 นัดรวด ชนะมาเลเซีย 8-2 และฟิลิปปินส์ 6-3 ลงเล่นนัดที่ 3 ในรอบแรกแบบกันกันหมดเจอ ทีมชาติ สิงคโปร์ (แชมป์เก่า) ผลปรากฏว่า ทีมฟลอร์บอลสาวไทยที่ขาดตัวยิงอย่าง สิรินันท์ บุญบุตร ต้องพ่ายให้กับสิงคโปร์ 4-1 ทำให้ต้องเอาชนะ อินโดนีเซีย ในเกมสุดท้ายให้ได้เพื่อผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ ต่อไป
ด้าน นางนฤมล ศิริวัฒน์ ผู้จัดการทีมฟลอร์บอลสาวไทยเผยว่า การแข่งขันวันนี้กับสิงคโปร์เรานั้นต้องยอมรับว่าทีมไทยขาดมือยิงอย่างสิรินันท์ บุญบุตร ทำให้ตัวของไทยขาดมือทำประตู โดยเฉพาะการยิงฝั่งซ้ายที่สิงคโปร์นั้นมีจุดอ่อน แต่เกมวันนี้พยายามไม่ให่เด็กปะืะมากนักกลัวจะมีคนบาดเจ็บมากขึ้น ต้องการเซฟตัว เนลลี่ ดาวยิงลึกครึ่งไทยสวีเดนอีกคนนึงไว้ จึงทำให้เกมไทยแพ้สิงคโปร์ไป 1-4 แต่ก็ไม่ซีเรียสอะไรมากเพราะเชื่อว่านัดสุดท้ายในรอบชิงชนะเลิศเราจะกลับมาเล่นกับสิงคโปร์อีกครั้งถึงเวลานั้นคงต้องใส่กันอย่างเต็มที่ หลังจากแมตช์ซีเกมส์ทีมไทยยังมีรายการฟลอร์บอลชิงแชมป์โลดรออยู่ที่ประเทศสวิสเซอร์แลนด์ วันที่ 7-15 ธันวาคมนี้
You must be logged in to post a comment Login