- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 14 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
แฟชั่นโชว์การกุศล 10 ห้องเสื้อแบรนด์ไทย “คิดถึงพ่อ..อย่างพอเพียง”
เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร ในหลวงรัชกาลที่ 9 เนื่องในวาระวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2562 ศกนี้ มูลนิธิร่วมน้ำใจต้านภัยเอดส์ ร่วมกับ โรงแรมสวิสโซเทลฯ กรุงเทพ รัชดา และหน่วยงานทั้งภาครัฐ-เอกชน จัดงานแฟชั่นโชว์การกุศล ภายใต้ชื่องาน “ คิดถึงพ่อ….อย่างพอเพียง ” ในวันอังคารที่ 26 พฤศจิกายน 2562 เวลา 14.00 น. ณ ห้องแกรนด์บอลรูม โรงแรมสวิสโซเทลฯ กรุงเทพ รัชดา โดยได้รับพระมหากรุณาธิคุณจาก สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ทรงเสด็จฯเป็นองค์ประธานในงาน
สายสม วงศาสุลักษณ์ ประธานมูลนิธิร่วมน้ำใจต้านภัยเอดส์ เผยถึงวัตถุประสงค์ของการจัดงานในครั้งนี้ว่า “เพื่อรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ ๙ ที่ทรงมีพระมหากรุณาธิคุณต่อปวงชนชาวไทยอย่างหาที่สุดมิได้ และเป็นการกระตุ้นความรักความผูกพันของพ่อกับลูก ซึ่งถือว่าเป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่งของสถาบันครอบครัว อีกทั้งเพื่อนำรายได้ จากการจัดงานทั้งหมดโดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น สมทบทุนเป็นค่าอาหารสามมื้อ ค่าอุปกรณ์การเรียนการสอน และสมทบกองทุนเพื่อการศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัย แก่โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษาในพระราชูปถัมภ์ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ซึ่งก่อตั้งขึ้นโดยมูลนิธิร่วมน้ำใจต้านภัยเอดส์ เมื่อปี พ.ศ. 2545 เพื่อให้การศึกษาแก่เด็กหญิงกำพร้า ที่บิดามารดาเสียชีวิตจากโรคเอดส์ และเด็กที่ถูกทอดทิ้งขาดผู้อุปการะเลี้ยงดู ตลอดจนเด็กด้อยโอกาสจากทั่วประเทศ ให้ได้เรียนต่อในระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-6 ปัจจุบันมีนักเรียนในอุปการะ 430 คน”
ประธานมูลนิธิร่วมน้ำใจต้านภัยเอดส์ ยังกล่าวด้วยว่า “งานในวันนี้นอกจากจะได้รับเกียรติจาก 10 ห้องเสื้อแบรนด์ไทย ได้แก่ LORRYA BY MONSIOUR,SUWANNEE BY SAM ,SOMKID WEDDING & STUDIO,SISI BKK.,PORINI,DAITONG,BLACK SUGAR,PUVASA,NIRAMON COUTURE และ MYRIAD GRAND MONDE ในการนำคอลเลคชั่นเสื้อผ้าล่าสุดของแต่ละแบรนด์มาร่วมเดินแฟชั่นโชว์เพื่อสร้างสีสันและความบันเทิงให้กับผู้ที่ซื้อบัตรเข้าชมการแสดงแฟชั่นโชว์การกุศลในครั้งนี้ ถึง 60 ชุดแล้ว ทางคณะกรรมการจัดงานฯยังได้รับเกียรติจากศิลปินคู่พ่อลูกดารา, นักร้อง, นักแสดง, นางงาม, นายแบบ-นางแบบ และแขกกิตติมศักดิ์คู่พ่อลูกมาร่วมเดินแฟชั่นโชว์ รวมทั้งการแสดงจากดาราศิลปินนักร้องคู่พ่อลูกร่วมร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ในหลวงรัชกาลที่ 9 อาทิ คู่พ่อลูก เมทัล ลัม กับพ่อหรั่ง ร็อคเคสตร้า(ชัชชัย สุขขาว) , เจี๊ยบ นนทิยา จิวบางป่า กับคุณพ่อประยูร จิวบางป่า,มิค บรมวุฒิ หิรัณยัษฐิติ กับลูกสาวน้องปริม รัตน์นรี หิรัณยัษฐิติ,ชาย ชาตโยดม หิรัญยัษฐิติ กับลูกชาย น้องทริสเท่น ตฤณ หิรัณยัษฐิติ,เท่ห์ อุเทน พรหมมินทร์ กับลูกสาว น้องพริม พริมา-, อดิศักดิ์ ภานุพงษ์ กับสองลูกชาย อดิพลิน-อดิทิพ ภานุพงศ์,สุทธิพงศ์ ทัดพิทักษ์กุล กับลูกสาว น้องฐิตารีย์,บิ้นท์-สิรีธร ลีห์อร่ามวัฒน์ Miss International 2019 /นางสาวไทย ประจำปี 2562, ลูกหมี -รัศมี ทองสิริไพรศรี ,ตุ๊ก-ชนกวนันท์ รักชีพ,ไอซ์-อภิษฎา เครือคงคา,Miss Tiffany’s 2019 พร้อมรอง เป็นต้น“
สำหรับผู้มีจิตศรัทธาที่อยากจะร่วมบริจาคเงินเพื่อสมทบทุนช่วยเหลือค่าอาหารสามมื้อ ค่าชุดนักเรียน ตลอดจนอุปกรณ์การเรียนการสอนต่างๆ แก่นักเรียนโรงเรียนเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษาในพระราชูปถัมภ์ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ปวีณ์ธิดา โทร. 088-757-3920 หรือโดยวิธีการโอนเข้าบัญชีโรงเรียนเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ธนาคารกรุงเทพ สาขาบางกะปิ เลขที่ 105-4-71544-4 หรือบริจาคได้ที่ โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติ 48 พรรษา ในพระราชูปถัมภ์ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารีเลขที่ 5 หมู่ 9 ตำบลต้นธง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน51000 โทรศัพท์ 053-092444 โทรสาร 053-092444 โดยสามารถนำใบเสร็จไปลดหย่อนภาษีได้ 2 เท่า ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่www.chalermprakietschool.org และhttps://www.facebook.com/clpk48school
You must be logged in to post a comment Login