- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 24 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
สาวไทยขยี้อิเหนายับ ทะลุชิงลอดช่อง1ธ.ค.
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/11/1574942486715-300x168.jpg)
การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ที่กรุงมะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 28 พ.ย.ที่ผ่านมา ทีมฟลอร์บอลหญิงทีมชาติไทยลงสนามรอบแบ่งกลุ่ม นัดสุดท้าย พบกับทีมชาติอินโดนีเซีย โดยผลงาน 3 นัดก่อนหน้านี้ ทีมสาวไทยชนะ 2 แพ้ 1 ส่วนอินโดนีเซียแข่ง 2 นัด แพ้รวดทั้ง 2 นัด
เริ่มพีเรียดแรกทีมฟลอร์บอลสาวไทยโชว์ ยิงออกนำก่อน 1-0 จาก ณัฐกานต์ อุ่นใจต่อมาพีเรียดที่สอง ไทยฌหมบุกอย่างหนักแพ๊คเข้ายิงประตูกันอีก 4 ลูก จาก โสรยา กลิ่นศรีสุข, อริซา ซูร์แยแนน, กมลวรรณ พุ่มมา และเนลลี่ โยฮันซอน
เข้าสู่พีเรียดสาม ลลิตา กุยราพเนาว์ และ พรรณี มูลสาร ช่วยกันซัดอีกคนละลูกเพิ่มสกอร์ให้ทีมไทย หมกเวลาไทยชนะอินโดนีเซียขาดลอย 7-0 ส่วนผลอีกคู่ สิงคโปร์ ต้อนชนะ “เจ้าภาพ” ฟิลิปปินส์ 8-1
“มาดามมล” นฤมล ศิริวัฒน์ ผู้จัดการทีมเผยว่า จากผลดังกล่าว ทำให้ทีมฟลอร์บอลสาวไทยผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศได้แน่นอนแล้ว โดยจะพบกับสิงคโปร์ แม้ว่าสิงคโปร์ยังเหลือโปรแกรมแข่งอีกหนึ่งนัดก็ตาม โดยรอบชิงชนะเลิศ ฟลอร์บอลทีมหญิง ระหว่าง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์ จะลงสนามชิงเหรียญทองกันในวันอาทิตย์ที่ 1 ธ.ค. 2562 เวลา 12.00 น.โดยจะมีการถ่านทอดสดให้แฟนกีฬาชาวไทยได้ชมกันทั่วประเทศด้วย
You must be logged in to post a comment Login