- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 13 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
นายกฯอาจแวะไปงานมีทติ้งพรรคร่วม คอนเฟิร์ม “บิ๊กป้อม” ไปแน่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/07/prayut8-300x336.jpg)
วันนี้ (2 ธ.ค.) ที่โรงแรมดิ แอทธินี โฮเทล แบงค็อกฯ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ให้สัมภาษณ์ถึงกรณีนัดพบปะแกนนำพรรคร่วมรัฐบาลรับประทานอาหารร่วมกันเพื่อกระชับความสัมพันธ์ระหว่างกัน ที่สนามกอล์ฟราชพฤกษ์ ในวันที่ 3 ธันวาคมนี้ว่า ขอดูก่อน กำลังดูอยู่
เมื่อถามว่าหากนายกฯไม่ไปจะมอบหมายให้ พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกฯ ไปแทนหรือไม่ นายกฯกล่าวว่า พล.อ.ประวิตรไปอยู่แล้ว
เมื่อถามย้ำว่าพรรคร่วมต้องการให้นายกฯไปด้วย นายกฯกล่าวว่า “ถ้าผมไปก็คงไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรหรอกมั้ง ถ้าไปเยี่ยม ไปอะไรหน่อย ก็คงจะได้มั้ง”
เมื่อถามอีกว่าตกลงจะไปใช่หรือไม่ นายกฯกล่าวว่า “ยังไม่รู้” ก่อนจะเดินเข้าลิฟต์ไปและกล่าวกับผู้สื่อข่าวว่า “ให้สื่อไปแทนฉัน”
You must be logged in to post a comment Login