- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 16 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
จิตอาสาสานฝันปันสุข…เพื่อรอยยิ้มของพ่อ
เนื่องในวันพ่อแห่งชาติ วันที่ 5 ธันวาคม 2562 เครือข่ายจิตอาสารัฐสภาฯ ร่วมกับ โครงการการสร้างเสริมสุขภาวะที่ดีเพื่อการสื่อสารสู่นโยบายสาธารณะ ภายใต้ สสส. จัดกิจกรรม “จิตอาสาสานฝันปันสุข…เพื่อรอยยิ้มของพ่อ” ณ มูลนิธิธารนุเคราะห์ บ้านพักฟื้นคนชราชาย เขตบางเขน กรุงเทพฯ โดยจัดการแสดงดนตรี เล่นเกม และเลี้ยงอาหารกลางวัน เพื่อสร้างความสุขและรอยยิ้มให้แก่คุณพ่อทุกท่าน พร้อมมอบหนังสือชุดความรู้เกี่ยวกับสุขภาพ อาทิ เคล็ดลับลดกินหวาน , กลุ่มโรคNCDsโรคที่คุณสร้างเอง , คู่มือลดพุงลดโรค , ลดเค็มลดเกลือเพื่อลดโรค ฯลฯ เพื่อไว้อ่านศึกษาในการดูแลรักษาสุขภาพตัวเอง
You must be logged in to post a comment Login