- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 17 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
แม็คโคร โฮเรก้า ชาเลนจ์ 2019
บริษัท สยามแม็คโคร จำกัด (มหาชน) โดยนางสุชาดา อิทธิจารุกุล ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร – กลุ่มธุรกิจสยามแม็คโคร ร่วมแสดงความยินดีกับผู้ชนะเลิศการแข่งขัน แม็คโคร โฮเรก้า ชาเลนจ์ 2019 ระดับประเทศ ประเภท Asian Cullinary Professional Chef challenge ภายในงาน “แม็คโคร มหกรรมครบเครื่องเรื่องอาหารและอุปกรณ์ครั้งที่ 14” ซึ่งเป็นการแข่งขันปรุงอาหารที่ได้รับการรับรองจากสมาคมเชฟโลก หรือ World Association of Chefs Societies(WACS)และมีประเทศในอาเซียนเข้าร่วมแข่งขันอีก 6 ประเทศ โดยผู้ชนะเลิศการแข่งขันรุ่นมืออาชีพ ได้แก่ นายธีระภพ เกศวพิทักษณ์ และนางสาวแสงเทียน สิงห์แก้ว จากสมาคมเชฟเมืองพัทยาและบุญธิดา ฟาร์ม สาหร่าย ทีมจากประเทศไทย ขณะที่ทีมจากกัมพูชา และสิงคโปร์ ได้รองชนะเลิศอันดับ 1 และ 2 ตามลำดับ ส่วนการแข่งขัน Asian CullinaryJunior Chef challenge ได้แก่ นางสาวสุพิชญา ชื่นตา จากมหาวิทยาลัยสวนดุสิต ซึ่งผู้ชนะเลิศทั้ง 2 ประเภท ได้รับถ้วยประทาน พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลีกรมหมื่นสุทธนารีนาถ พร้อมเหรียญรางวัล และเงินรางวัล รวมถึงได้เป็นตัวแทนประเทศไทย เข้าร่วมการแข่งขันในงานFood and Hotel Asia (FHA) 2020 ที่ประเทศสิงคโปร์ ณ อิมแพ็ค เมืองทองธานี
You must be logged in to post a comment Login