- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 17 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
EA ร่วมมือกับ 10 สถาบันการศึกษาเซ็น MOU พัฒนาบุคลากรเตรียมรับธุรกิจแบตเตอรี่ EV และโอลิโอเคมีคัลใน EEC
ดร.อภิชาติ ทองอยู่ ประธานคณะทำงานประสานงานด้านการพัฒนาบุคลากรในเขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก , อมร ทรัพย์ทวีกุล รองประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บมจ.พลังงานบริสุทธิ์ (EA) ถ่ายภาพร่วมกันเนื่องในโอกาส พิธีลงนามบันทึกความเข้าใจ “การพัฒนาบุคลากร ด้านเทคโนโลยีระบบ กักเก็บพลังงานประสิทธิภาพสูง อุตสาหกรรมด้านโอลิโอเคมีคัล และอุตสาหกรรม ยานยนต์สมัยใหม่ เพื่อรองรับเขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก (EEC)” ร่วมกับ 10 สถาบันการศึกษา และบริษัท ดับเบิ้ลพี แลนด์ จำกัด – ผู้ดำเนินโครงการจัดตั้งนิคมอุตสาหกรรมฉะเชิงเทรา บลูเทค ซิตี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อร่วมมือกันวางแผนพัฒนาบุคลากร และจัดเตรียมกำลังคนที่มุ่งเน้นด้านเทคโนโลยีสมัยใหม่ ถือว่าเป็นส่วนสำคัญในการสร้างความพร้อมตั้งแต่ระยะสั้นไปจนถึงระยะปานกลาง ในการตั้งฐานการผลิตของกลุ่ม EA ในเขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก หรือ EEC โดยมุ่งเน้นอุตสาหกรรมที่ใช้เทคโนโลยีระดับสูง และมีความเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม งานดังกล่าวจัดขึ้น ณ มหาวิทยาลัยบูราพา จ.ชลบุรี เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login