- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 17 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
แม็คโคร ผนึกกำลังศรีไทยฯ และไทยเคเค ปลุกกระแสรักษ์สิ่งแวดล้อม
บริษัท สยามแม็คโคร จำกัด (มหาชน) โดย นางซันนี่ ซิดิค ผู้อำนวยการอาวุโส ฝ่ายบริหารสินค้าธุรกิจประกอบการอาหาร ร่วมกับ บริษัท ศรีไทยซุปเปอร์แวร์ จำกัด (มหาชน) โดย นายสนั่น อังอุบลกุล ประธานกรรมการและกรรมการผู้จัดการ และบริษัท ไทย เคเค อุตสาหกรรม จำกัด โดย นายเชวง อยู่วิมลชัย กรรมการผู้จัดการ ลงนามความร่วมมือในโครงการ “เมลามีนรักษ์โลก นวัตกรรมสู่โลกสีเขียว” รับคืนภาชนะเมลามีนที่ไม่ใช้แล้ว เพื่อนำเข้าสู่กระบวนการผลิต Upcycling กลับมาขึ้นรูปใหม่อีกครั้ง เพื่อส่งเสริมให้ผู้ประกอบการธุรกิจมีส่วนร่วมในการลดผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อม โดยไม่ต้องทิ้งภาชนะเก่าที่ใช้แล้วให้เป็นขยะที่สูญเปล่า พร้อมพัฒนาภาชนะที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม ณ แม็คโครสาขานครราชสีมา จ.นครราชสีมา
You must be logged in to post a comment Login