- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 18 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
TPCH รับรางวัลธรรมาภิบาลสิ่งแวดล้อม
กนกทิพย์ จันทร์พลังศรี ประธานกรรมการบริหาร ,เชิดศักดิ์ วัฒนวิจิตรกุล กรรมการผู้จัดการใหญ่ บมจ.ทีพีซี เพาเวอร์โฮลดิ้ง (TPCH) พร้อมด้วยวิถี สุพิทักษ์ กรรมการ บริษัทพัทลุง กรีน เพาเวอร์ จำกัด เข้ารับรางวัลเชิดชูเกียรติกลุ่มสมาชิกเครือข่ายจิตอาสาอุตสาหกรรมรักษ์สิ่งแวดล้อม และสถานประกอบการที่ผ่านเกณฑ์ธรรมาภิบาลสิ่งแวดล้อม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 โดยสถานประกอบการที่ผ่านเกณฑ์ ประกอบด้วย โรงไฟฟ้าทุ่งสัง กรีน, โรงไฟฟ้าแม่วงศ์ เอ็นเนอยี่ และ โรงไฟฟ้าพัทลุง กรีน เพาเวอร์ ซึ่งเป็นรางวัลที่แสดงถึงการดูแลกิจการที่ดี และยึดหลักจริยธรรมควบคู่ไปกับการใส่ใจสังคม และดูแลสิ่งแวดล้อม เพื่อนำไปสู่การพัฒนาธุรกิจอย่างยั่งยืน จัดโดยกระทรวงอุตสาหกรรม ณ โรงแรมเซ็นทรา บาย เซ็นทาราศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะ กรุงเทพฯ เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login