- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 18 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
7 คณะทำงานฯ ขับเคลื่อนการพัฒนาคุ้งบางกะเจ้าสู่ความยั่งยืนสำเร็จตามเป้าหมายปี 62
เมื่อเร็วๆ นี้ ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล กรรมการและเลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา ในฐานะประธานคณะกรรมการกำกับการดำเนินงานพัฒนาพื้นที่คุ้งบางกะเจ้าสู่ความยั่งยืน โครงการ OUR KhungBangKachaoเป็นประธานการประชุมสรุปผลการดำเนินงานในรอบปี 2562 ของ 7 คณะทำงานที่ร่วมพัฒนาพื้นที่คุ้งบางกะเจ้า อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ ได้แก่ ด้านการพัฒนาพื้นที่สีเขียว (ปตท. เป็นประธานคณะทำงาน) ด้านการจัดการน้ำและการกัดเซาะริมตลิ่ง (มูลนิธิอุทกพัฒน์ฯ เป็นประธาน) ด้านการจัดการขยะ (จีซี เป็นประธาน) ด้านการส่งเสริมอาชีพ (กลุ่มเซ็นทรัลเป็นประธาน) ด้านการท่องเที่ยว (องค์การบริหารการพัฒนาพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวฯ เป็นประธาน) ด้านการพัฒนาเยาวชน การศึกษา และวัฒนธรรม (ไทยเบฟเป็นประธาน) และด้านอำนวยการและสื่อสาร (ปตท. เป็นประธาน) โดยมี นางศิวพร ฉั่วสวัสดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ และศ.ดร.สนิท อักษรแก้ว กรรมการบริหารอุทยานสิ่งแวดล้อมนานาชาติสิรินทร พร้อมด้วยผู้แทนภาครัฐและเอกชน กว่า 36 องค์กร ร่วมประชุม ซึ่งผลการดำเนินงานภาพรวมบรรลุตามเป้าหมายที่วางไว้ นับเป็นต้นแบบของการพัฒนาในรูปแบบการสานพลังบูรณาการทำงานร่วมกัน (Social Collaboration with Collective Impact) ณ โรงแรมรามา การ์เด้นส์ กรุงเทพฯ
You must be logged in to post a comment Login