- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 18 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
สนามเดือด ซิเซ่ เลมม่า ซิวแชมป์บางแสน21 ทุบสถิติใหม่ของสนาม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/12/1576385824075-300x200.jpg)
แชมป์ปีนี้ ฝ่ายชายได้แก่ มร.ซิเซ่ เลมม่า คาเซเย่ นักวิ่งชาวเอธิโอเปีย ด้วยเวลา 1:02:19 ชม. เจ้าของสถิติอันดับ3 เบอร์ลินมาราธอน ตามด้วยอันดับ2 คือ มร. โมเสส คิเบท นักวิ่งชาวเคนย่า ด้วยเวลา 1:04:05 ชม. และแชมป์ฝ่ายหญิงได้แก่ ชิตาเย่ เอชีติ ฮาบเตเกเบรีย นักวิ่งจากประเทศบาห์เรน ด้วยเวลา 1:11:11 ชม. อันดับ2 ได้แก่ เดมิเซ ซีฟาน เมลาคุ นักวิ่งชาวเอธิโอเปีย ด้วยเวลา 1:12:35 ชม. สำหรับแชมป์นักวิ่งชาวไทยอันดับ 1 ชาย ได้แก่ นายณัฐวุฒิ อินนุ่ม ด้วยเวลา 1:09:39 ชม. และแชมป์นักวิ่งชาวไทยอันดับ 1 ฝ่ายหญิงได้แก่ น.ส. อรอนงค์ วงศร ด้วยเวลา 1:27:09 ชม. ซึ่งสถิติของแชมป์ชายหญิง นับเป็นสถิติใหม่ของสนามบางแสน21
นายรัฐ จิโรจน์วณิชชากร กรรมการผู้จัดการ บริษัท ไมซ์ แอนด์ คอมมูนิเคชั่น จำกัด กล่าวว่า “สำหรับงานฮาล์ฟมาราธอนบางแสน21-2019 ประสบความสำเร็จอย่างมาก ซึ่งในปีนี้ เราจัดงานด้วยมาตรฐาน Gold Label Road Race ซึ่งทางWorld Athletics (ชื่อเดิม IAAF) ได้ส่ง มร.เทรซี่ ซันดลัน เข้ามาตรวจสนามและความพร้อมของสนามในจุดต่างๆ ซึ่งเราสามารถทำทุกรายละเอียดได้ตามมาตรฐาน Gold Label โดยเฉพาะในเรื่องของการแพทย์ที่เน้นมาตรฐานระดับโลก ซึ่งเชื่อว่าเราจะได้ร่วมกันเฉลิมฉลอง Gold Label ใบแรกของไทยกันในอีกไม่ช้า
You must be logged in to post a comment Login