- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 20 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
วิริยะประกันภัยร่วมสนับสนุนงานมอบทุนการศึกษามูลนิธิเรารักสวนลุมพินี ประจำปี 2562
นายสุชาติ เศรษฐีวรรณ ประธานกรรมการมูลนิธิเรารักสวนลุมพินี เป็นประธานในพิธีมอบทุนการศึกษาประจำปี 2562 และรางวัลพนักงานดีเด่นประจำปี ซึ่ง บริษัท วิริยะประกันภัย จำกัด (มหาชน) โดยมี นางสาวกานดา วัฒนายิ่งสมสุข ที่ปรึกษาฝ่ายการตลาด เป็นผู้แทนบริษัทฯ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีในฐานะที่บริษัทฯ ได้ให้การสนับสนุนการออกซุ้มอาหารเพื่อเลี้ยงรับรองผู้เข้าร่วมงาน รวมถึงนำกลุ่มวิริยะจิตอาสาร่วมแจกอาหาร และมอบรอยยิ้มให้แก่เด็กๆ ภายในงาน ณ โรงเรียนสวนลุมพินี ถนนวิทยุ แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ
สำหรับกิจกรรมดังกล่าว มูลนิธิเรารักสวนลุมพินี ร่วมกับ โรงเรียนสวนลุมพินี และสวนลุมพินี จัดขึ้น เพื่อมอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนของโรงเรียนสวนลุมพินี ที่มีผลการเรียนดีเด่นแต่ขาดแคลนทุนทรัพย์ รวมถึงมอบรางวัลให้กับพนักงานและลูกจ้างดีเด่นของสวนลุมพินี ทั้งนี้ที่ผ่านมา บริษัทฯได้ให้การสนับสนุนกิจกรรมการกุศลของมูลนิธิเรารักสวนลุมพินีมาอย่างต่อเนื่อง ไม่ว่าจะเป็นการจัดกิจกรรมเดิน – วิ่ง คนรักสวนลุม มินิมาราธอน การปรับปรุงภูมิทัศน์และฟื้นฟูสนามหญ้าภายในสวนลุมพินี การสนับสนุนเครื่องอุปโภคบริโภคสำหรับผู้สูงอายุให้แก่ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุวาสนะเวศม์ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา มอบสิ่งของจำเป็นให้กับสถานพักฟื้นคนชราบ้านบางเขน รวมถึงการจัดกิจกรรมต่างๆ เพื่อส่งเสริมสุขภาพอนามัยและคุณภาพชีวิตให้กับประชาชน โดยรายได้จากการจัดกิจกรรมนั้น ทางมูลนิธิฯได้นำไปบริหารจัดการ เพื่อใช้ในการพัฒนาสวนลุมพินี ตลอดจนมอบทุนการศึกษาให้แก่นักเรียนที่เรียนดีแต่ขาดแคลนทุนทรัพย์ และสนับสนุนกองทุนเพื่อเป็นสวัสดิการแก่พนักงานและลูกจ้างของสำนักงานสวนลุมพินีเป็นประจำทุกปี
You must be logged in to post a comment Login