- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 21 hours ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 4 days ago
- เสียเพราะรักPosted 7 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
เหล่าศิลปินร่วมคอนเสิร์ตการกุศล “ราชาวิถีแห่งใจ Charity Concert รวมพลังพลัสเพื่อ รพ.ราชวิถี”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/12/DSC_1163-1_resize-300x199.jpg)
จากการรวมตัวของเหล่าศิลปินจิตอาสากลุ่มเล็กๆกว่า 20 ชีวิต “Plus+” ร่วมคอนเสิร์ตการกุศล “ราชาวิถีแห่งใจ Charity Concert รวมพลังพลัส เพื่อ รพ.ราชวิถี” รายได้สมทบทุนจัดซื้อเครื่องมือแพทย์ฯ เพื่ออาคารศูนย์การแพทย์ราชวิถี และเหล่าศิลปินใจบุญกลุ่ม Plus+ ยังได้จัดทำเพลง “วิถีแห่งใจ” เนื้อหาของเพลงสื่อถึงความรักและกำลังใจให้กับชาวราชวิถีอีกด้วย ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้องประชุมพิบูลสงคราม ชั้น 12 รพ.ราชวิถี เมื่อเร็วๆนี้
ทั้งนี้ งานคอนเสิร์ตการกุศล “ราชาวิถีแห่งใจ Charity Concert รวมพลังพลัส เพื่อ รพ.ราชวิถี” ที่ทำให้ทุกคนอิ่มบุญและอิ่มใจไปกับเพลงเพราะๆจากศิลปินมากมาย นำโดยปราโมทย์ วิเลปะนะ, บี๋-คณาคำ, พลพล พลกองเส็ง, ตุ๊ก-วิยะดา, อลิศ คริสตัล, จอย-ศิริลักษณ์ ผ่องโชค, หนุ่ย-นันทกานต์, ชัด สวัสดีครับ, แอนนิโมชั่นทาวน์, โอ้-เสกสรรค์ ปานประทีป, อ๊อฟซี่, ครูป่าน, มิลค์&มายด์, เก่ง สิริพร, กาย พสิษฐ์, เปเล่ ธัญญรัตน์, ชิน ภัธราปกรณ์, ต้น นัสกัณฐ์, อ.เขม วงชาจีน, หนุน มุฑิตา, ลูกปัด ชลวนรรท์, วง we 5 ,โยโกะและติ๊ก กิตติพันธ์
พร้อมกันนี้ทีมผู้บริหาร รพ.ราชวิถี นำโดย นพ.สุกรม ชีเจริญ รองผู้อำนวยการด้านการแพทย์, นพ.ทัศนชาติ จิตรีธาตุ ผู้ช่วยผู้อำนวยการด้านทรัพยากรบุคคล, พญ.ณธิดา สุเมธโชติเมธา ผู้ช่วยอำนวยการด้านการสื่อสารองค์กร, พญ.สุมนา พนาโรจน์วงศ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการด้านการพยาบาลผู้ป่วยนอก รพ.ราชวิถี รวมทั้งกลุ่มแพทย์- พยาบาล-เจ้าหน้าที่โรงพยาบาล มาร่วมงานกันจำนวนมาก ซึ่งเป็นที่ทราบกันแล้วว่า รพ.ราชวิถีเป็นศูนย์รับส่งต่อผู้ป่วยที่มีขนาดใหญ่ที่สุดของกรมการแพทย์ กระทรวงสาธารณสุข รับส่งต่อผู้ป่วยโรคที่มีความซับซ้อนจากโรงพยาบาลต่างๆทั่วประเทศมากว่า 67 ปี ทำให้ รพ.คับแคบและทรุดโทรมลง ดังนั้น รพ.ราชวิถีจึงได้ก่อสร้างอาคารศูนย์การแพทย์แห่งใหม่ที่รองรับผู้ป่วยได้มากขึ้นปีละประมาณ 1,500,000 คน หรือวันละ 6,000 คน ซึ่งจะมีศูนย์การตรวจ-รักษาโรคเฉพาะทางครบวงจรตามมาตรฐานสากล ห้องผ่าตัดอัจฉริยะ ศูนย์ผ่าตัดด้วยหุ่นยนต์ ศูนย์ไตเทียมด้วยเทคโนโลยีใหม่ แต่ยังขาดแคลนเครื่องมือแพทย์อีกมาก อาทิ เครื่องช่วยหายใจ เตียงผ่าตัด โคมไฟผ่าตัด เครื่องอัลตราซาวนด์ เป็นต้น ซึ่งจำเป็นต้องใช้งบประมาณในการจัดซื้ออุปกรณ์การแพทย์ เพื่อให้อาคารศูนย์การแพทย์พร้อมให้บริการและสามารถรักษาพยาบาลผู้ป่วยด้อยโอกาสอย่างเพียงพอและมีประสิทธิภาพต่อไป
ท่านสามารถร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการทำบุญรับปีใหม่เพื่อสมทบทุนซื้ออุปกรณ์การแพทย์ให้กับ รพ.ราชวิถี กับบัญชีธนาคารออมสิน ชื่อบัญชี : บัญชีเงินบริจาคของโรงพยาบาลราชวิถี เลขบัญชี : 020-29177999-7 พร้อมนำใบเสร็จไปลดหย่อนภาษี 2 เท่าได้อีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login