- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 15 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“เขี้ยวสมุทร” สมุทรปราการซิตี้ เสริมทัพต่อเนื่อง ! เซ็นคว้าตัว เมธี สาระคำ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/12/1576657319872-300x196.jpg)
กองหน้าดาวรุ่ง “ปราสาทสายฟ้า” บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด มาร่วมทัพด้วยสัญญา 3 ปี เข้ามาเสริมคมในแนวรุกอีก 1 ราย ขณะที่ “เจ้าตัว” ตั้งเป้าหมายทำผลงานก้าวไปผู้เล่นแกนหลักของทีมให้ได้ พร้อมขอพวกเนื้อฝากตัวกับ แฟนๆ เขี้ยวสมุทร ด้วย
ความเคลื่อนไหวของทีม “เขี้ยวสมุทร” สมุทรปราการซิตี้ ทีมอันดับ 6 ของศึกฟุตบอล “โตโยต้า ไทยลีก 2019” ที่กำลังเดินหน้าเตรียมความพร้อมสู้ศึกฟุตบอล “โตโยต้า ไทยลีก” ,ช้าง เอฟเอ คัพ และ โตโยต้า ลีก คัพ ฤดูกาล 2020 ล่าสุดเมื่อวันที่ 18 ธันวาคม 2562 ได้เดินหน้าเสริมทัพอย่างต่อเนื่อง เซ็นสัญญาคว้าตัว เมธี สาระคำ กองหน้าดาวรุ่ง “ปราสาทสายฟ้า” บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด มาร่วมทัพด้วยสัญญา 3 ปี เป็นรายที่ 2 ต่อจาก นัสตพล มาลาพันธ์ โดยหวังว่ากองหน้าดาวรุ่งรายนี้จะเข้ามาเสริมความแข็งแกร่งในแนวรุกให้กับทีมในฤดูกาล 2020
ด้าน เมธี สาระคำ ดาวเตะตัวใหม่ “เขี้ยวสมุทร” สมุทรปราการซิตี้ กล่าวว่า รู้ตื่นเต้นมากๆครับ ที่ได้มาร่วมทีมสมุทรปราการซิตี้ ซึ่งถือเป็นหนึ่งทีมใหญ่ของไทยลีก ที่มีผู้เล่นที่ฝีเท้าดีมากมาย และที่สำคัญการได้ย้ายมาที่นี่ถือเป็นโอกาสที่จะได้พิสูจน์ฝีเท้าตัวเองบนลีกสูงสุดด้วย และผมต้องขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ น้องๆ แฟนๆ สมุทรปราการซิตี้ ทุกคนด้วยครับ
“ส่วนเรื่องเป้าหมายแน่นอนว่าผมจะพยายามทำหน้าที่ของตนเองอย่างเต็มที่ เพื่อทำผลงานก้าวขึ้นไปผู้เล่นตัวหลักของทีม และผมหวังแฟนเขี้ยวสมุทรทุกคนจะเป็นกำลังใจให้กับผมและทีมเราในฤดูกาล 2020 ที่กำลังจะมาถึงด้วยนะครับ” เมธี สาระคำ กล่าว
สำหรับ “เมธี สาระคำ” ชื่อเล่น ตูมตาม เกิดเมื่อวันที่ 21 พฤษภาคม 2542 แจ้งเกิดจากการลงเล่นให้กับทีมโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ก่อนจะถูก เนวิน ชิดชอบ นายใหญ่ ปราสาทสายฟ้า จับเซ็นสัญญาเข้าสู่ระบบเยาวชนของ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ก่อนพาทีมคว้าแชมป์โค้กคัพ 2017-2018 พร้อมก้าวไปติดทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ชิงแชมป์อาเซียน ที่ เมียนมา พร้อมทำผลงานได้อย่างยอดเยี่ยมซัด 5 ประตู คว้ารางวัลดาวซัลโวสูงสุดมาครองได้ ส่วนในระดับสโมสรฯ ถูกปล่อยให้ กระบี่ เอฟซี ในศึกไทยลีก 3 ยืมตัวไปเล่นในฤดูกาล 2018 ก่อนที่ในฤดูกาล 2019 จะย้ายมาเล่นให้ “รถม้ามรกต” ลำปาง เอฟซี ทีมในศึกไทย 2 ด้วยสัญญายืมตัวเช่นกัน
คลิกอ่านรายละเอียดได้ที่นี่ https://www.samutprakancityfc.com/news-details.php?lang=TH&article_id=184
You must be logged in to post a comment Login