- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 15 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
สมาคมนักข่าวช่างภาพกีฬาฯ จัดงาน “รวมพลคนกีฬา 2563”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/12/1576728336476-300x168.jpg)
สมาคมนักข่าวช่างภาพกีฬาฯ เตรียมจัดการกิจกรรมใหญ่ “รวมพลคนกีฬา 2563” เพื่อสังสรรค์ปีใหม่ และมอบทุนการศึกษาให้แก่บุตร-ธิดาของสมาชิก ในวันที่ 25 ม.ค.2563 ที่โรงแรมเอสซี ปาร์ค ถนนประดิษษ์มนูธรรม SMM TV ถ่ายทอดสด 2 ชั่วโมงเต็ม
นายไพฑูร ชุติมากรกุล นายกสมาคมนักข่าวช่างภาพกีฬาแห่งประเทศไทย เปิดเผยว่า สมาคมนักข่าวช่างภาพกีฬาฯ เตรียมจัดงาน “รวมพลคนกีฬา 2563” เพื่อสังสรรค์ปีใหม่ และมอบทุนการศึกษาให้แก่บุตร-ธิดาของสมาชิก ในวันเสาร์ที่ 25 ม.ค.2563 ที่โรงแรมเอสซี ปาร์ค ถนนประดิษฐ์มนูธรรม ตั้งแต่เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป โดยมีการถ่ายทอดสดทางช่องเอสเอ็มเอ็มทีวี (SMM TV) เวลา 18.30-20.30 น. ภายในงานจะมีกิจกรรมมากมายให้สมาชิก และบุตร-ธิดา ได้ร่วมสนุก ทั้งการแสดงจากศิลปิน นักร้อง และนักกีฬาชื่อดัง พร้อมอาหารเครื่องดื่ม และการจับสลากของขวัญปีใหม่
นายไพฑูร กล่าวอีกว่า สำหรับสมาชิกที่มีสิทธิขอทุนการศึกษาให้แก่บุตร-ธิดา กรุณาส่งหลักฐานในการขอทุน ประกอบด้วย 1.สำเนาบัตรสมาชิกสามัญของสมาคม, 2.สำเนาทะเบียนบ้านของสมาชิก และบุตร-ธิดา ที่จะรับทุน (กรณีแยกบ้านเลขที่กันต้องแนบมาทั้ง 2 คน), 3.สำเนาสมุดพกหรือใบรับรองของสถานศึกษาที่บุตร-ธิดาของสมาชิกศึกษาอยู่, 4.รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว ของสมาชิก 1 รูป และของบุตร-ธิดาที่จะรับทุน 1 รูป โดยกำหนดส่งหลักฐานที่สำนักงานของสมาคมนักข่าวช่างภาพกีฬาแห่งประเทศไทย ที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน (ประตู W8) การกีฬาแห่งประเทศไทย หัวหมาก ภายในวันที่ 15 ม.ค.2563 เวลา 17.00 น. หากล่าช้าถือว่าสมาชิกสละสิทธิ์ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เจ้าหน้าที่สมาคมฯ คุณกานต์พิชญา ศรีเจริญมงคล โทร.08-6708-2046 และ 0-2300-6089.
You must be logged in to post a comment Login