- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 15 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“ส.ว่ายน้ำ” จับมือ “ม.รัตนบัณฑิต” บันทึกข้อตกลงทางวิชาการ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/12/1576740126640-300x196.jpg)
เมื่อช่่วงเช้าที่ผ่านมา(19ธ.ค.62) ที่สระว่ายน้ำ มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต ได้มีการลงนามความร่วมมือด้านวิชาการ ระหว่าง สมาคมกีฬาว่ายน้ำแห่งประเทศไทย และ มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต โดยมี นาย ธนาวิชญ์ โถสกุล เลขาธิการสมาคมกีฬาว่ายน้ำแห่งประเทศไทย และ นายศักดิ์ชาย พิทักษ์วงศ์ รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต เป็นผู้ลงนามร่วมกันท่ามกลางสักขีพยานและสื่อมวลชนที่เดินทางมาทำข่าวกันอย่างคึกคัก
พลเอก ประวิตร วงษ์สุวรรณ นายกสมาคมกีฬาว่ายน้ำแห่งประเทศไทย และ รศ.ดร.ประเวช รัตนเพียร อธิการบดี มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต เห็นชอบร่วมกันจัดทำ บันทึกข้อตกลง ความร่วมมือทางวิชาการระหว่าง สมาคมกีฬาว่ายน้ำแห่งประเทศไทย และ มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต โดยมีวัตถุประสงคืเพื่อส่งเสริมและสนับสนุนโดยพัฒนาด้านการกีฬา และการศึกษาไปด้วยกัน ประกอบด้วยความร่วมมือทางวิชาการเพื่อพัฒนาบุคลากรด้านกีฬาว่ายน้ำให้มีทักษะความเชี่ยวชาญและผลักดันนักกีฬาว่ายน้ำของไทยให้ประสบความสำเร็จในการแข่งขันระดับนานาชาติต่อไป
สำหรับ บันทึกข้อตกลง ความร่วมมือทางวิชาการมีสาระสำคัญและกิจกรรมดังนี้ คือ 1.จัดตังศูนย์ฝึกซ้อมกีฬาว่ายน้ำทีมชาติไทย โดยใช้สระว่ายน้ำของมหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต เป็นสถานที่เก็บตัวฝึกซ้อมของนักกีฬาทีมชาติไทยและติดตั้งอุปกรณ์วิทยาศาสตร์การกีฬาและฝึกซ้อมมาตรฐาน 2.สมาคมกีฬาว่ายน้ำฯ ยินดีให้การสนับสนุนบุคลากร ผู้ชำนาญทางด้านกีฬาว่ายน้ำ ผู้ฝึกสอน ให้แก่นิสิตสาขาวิชาพลศึกษา มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต 3.สมาคมกีฬว่ายน้ำฯ จะตรวจสอบและประเมิน เพื่อรับรองสระว่ายน้ำของมหาวิทยาลัยเพื่อให้ใช้จัดการแข่งขันในรายการที่สมาคมรับรองได้
You must be logged in to post a comment Login