- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 16 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“ชบาแก้วU17” เดินทางถึงไทย, โค้ชวุฒิ หวังเด็กต่อยอดสู่ทัวร์นาเมนต์สำคัญ ปี 2563
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/12/1576929237823-300x199.jpg)
วันที่ 21 ธันวาคม 2562 ถึงท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ เวลา 04.00 น. ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี เดินทางกลับถึงประเทศไทยเป็นที่เรียบร้อย หลังเสร็จสิ้นภารกิจการแข่งขัน U-17 Women’s Hero Gold Cup ที่เมืองมุมไบ ประเทศอินเดีย
การแข่งขันรายการดังกล่าว ชบาแก้ว U17 จบด้วยการเป็นอันดับ 3 ในการแข่งขัน ต่อจาก สวีเดน และ อินเดีย
หลังเดินทางถึง สราวุฒิ สุขแสวง รักษาการหัวหน้าผู้ฝึกสอนฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี กล่าวว่า “ เมื่อเรากลับถึงประเทศไทยเราก็จะปล่อยเด็กๆกลับบ้าน เด็กๆบางโรงเรียนก็เข้าเก็บตัวต่อตามโรงเรียนกีฬาเพื่อเตรียมตัวในการแข่งขันกีฬาเยาวชนต่อไป
“การที่ได้มาร่วมในรายการนี้ก็ต้องขอขอบคุณทีมชาติอินเดียที่เชิญเรามา แน่นอนครับเด็กๆได้ประสบการณ์ในการเจอทีมระดับแนวหน้าอย่างสวีเดนและทีมที่ดีอย่างอินเดีย ที่เขาจะเป็นเจ้าภาพฟุตบอลโลกในปีหน้า ต้องขอบคุณครับ”
“สำหรับเด็กชุดนี้คงมีการเรียกเก็บตัวในนามทีมชาติอีก น่าจะหลังกีฬาเยาวชนครับ เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการแข่งขันฟุตบอลรายการต่อๆไป ในช่วงกลางปี และปลายปีหน้า”
สำหรับ ทีมชุดดังกล่าวจะมีโปรแกรมสำคัญในปีหน้า ทั้งในศึกชิงแชมป์อาเซียน รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี รวมถึง การเตรียมตัวทำศึกฟุตบอลหญิงชิงแชมป์เอเชีย รอบคัดเลือก รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ต่อไปในช่วงกลางปี 2563
You must be logged in to post a comment Login